หม้อลมเบรคตอบทีๆๆๆ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ........, 28 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ........

........ Guest

0
    0
    0
    ตอบทีครับ หม้อลมเบรค 220 หรือคลับนี้ไม่เคยเสียกันเลย..........ตั้งไปกระทู้นึงแล้วเงียบๆ ฮือๆๆๆๆ ใช้ของอะไรแทนได้บ้างครับ

2. archery31

archery31 New Member Member

27
    0
    0
    ลอง โทรไปเบอร์นี้ครับ 02486644 02476403 อยู่ ซ.รางน้ำ กทม นะ ขายอะไหล ยุโรบ

3. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ลองแปลงดูสิครับ เอาของยี่ห้ออื่นใส่ก้ด้ายคับ

4. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    หม้อลมเบรกหาของรุ่นอื่นมาเทียบแปลงใส่ได้ไม่ยากเลยครับ ลองปรึกษาช่างดู หม้อลมโดยทั่วไปก็มีตั้งแต่หลักร้อย จนถึงแบบชั้นครึ่งหรือสองชั้นที่ราคาหลักพัน(หลายพัน) ถ้าใส่หม้อลมเบรกที่ใหญ่ขึ้นกว่าเดิมก็จะได้ของแถมมาคือประหยัดแรงเวลาเหยียบเบรกครับ

อ่อ เวลาจะซื้อหม้อลมลองดูที่แม่ปั๊มเบรกด้วยนะครับ แบบมี ABS กะไม่มีABS มันจะมีท่อน้ำมันเบรกออกจากแม่ปั๊มเบรกไม่เท่ากัน เลือกเอาอันที่มันมีท่อเท่ากับของเดิมของเรานะครับ

: )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้