รองขาเวตเกต

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    มันรองตรงไหนอาคร๊าบ พี่คนไหนใจบุญถ่ายภาพมาให้ชมหน่อยคร๊าบ
    แล้วกระทู้ขายเวตเกตไปไหนแล้วอา

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เข้า มา Up ให้

3. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    อัพช่วย ด้วยหวังผล อยากทำเหมือนกันทำมะเป็น

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ใส่โบอะไรมาอะครับถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะจะได้ช่วย วิจัยให้นะครับ

5. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ก้อรองตรงน๊อตที่ยึดเกตกระป๋องไงครับ

6. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ตรงกระป๋องของเวสเกตตรงขามัน สีทองๆอะ ที่มันติดกับเทอรืโบอะมันจะมีน๊อต ประมาณเบอร์ 10 มั้งนะครับ จำไม่ได้ ถอดน๊อต

2ตัวออกครับ แล้วเอาแหวน ตามเบอร์น๊อตอะครับ

มารองระหว่าง เวสเกต กับเทอร์โบ ไห้มันออกห่างกันนะครับ ถ้าอยากปรับบูสท์มาก ก็ขยับออกมาก รองไป วัดบูสท์ไปครับ

ต้องใจเย็น ๆหน่อยอะครับ เพราะมันถอดค่อนข้างยาก แถมติดคอมแอร์อีก ลองทำดูนะครับ( ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ)

7. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    แล้วทามแล้วมีผลข้างเคียงอะไรหรือเปล่าครับ
    แรงขึ้นหรือเปล่า

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    บูสมากเกินพังแน่ครับ เต็มที่ก็ 15 ปอนโบเดิมพอทนไหวครับ

9. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    บาบู บาบู งง เดียวถ่ายรูปมาให้ดูดีกว่าคร๊าบ ขอบคุณทุกคนน่ะคร๊าบ ปล.เป็นคนเข้าใจอยากคร๊าบหัวไม่ดีเหมือน SOKEN

10. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    ดูรูปก่อนนะครับเดี๋ยวมาอธิบาย

11. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    อ้าวรูปไม่ขึ้น ลงรูปอย่างไรครับ

12. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ....

งันเดียวผมหามาลงให้คร๊าบ วันนี้โทรไปรบกวน พี่ Buranut มาแย้วคร๊าบกระจางเลย งัยเดียวถ่ายมาให้ชมคร๊าบ เพื่อ พี่น้อง คนไหนอยากทามบาง

13. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    คุณ อุ๋ย คร๊าบ โปรเจ็ทต่อไปทามอาลัยต่อคร๊าบ ติดตามผลงานอยู่คร๊าบ ผมทำตามพี่เลยอา ตัด Cat เดินท่อ 2.2 ยิงลงหน้าเพลา แล้วก้อรองขาเวตเกต

14. col2ETwo

820
    11
    0
    รบกวนพี่ถ่ายรูปให้ดูทีครับ พี่รองกี่ตัว โบเดิมป่าว ทำไรกับเครื่องแล้วมั่ง ขอบคุณครับ:sad::sad:

15. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ....

เดียวจัดให้คร๊าบ พอดีพี่ยื่มกล้องไปคร๊าบ ผมแค่รองแหวง 1 มิล ข้างล่ะ 2 ตัวคร๊าบ แล้วก้อเดินท่อใหม่ 2.2 จากหลังโข่งคร๊าบ

16. col2ETwo

820
    11
    0
    ขอบคุณครับบบ:D:D:D

17. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    โห รอง 2ตัวเรยหรอครับ ผมรองตัวเดียวก้อขับแบบเสียวๆแล้ว เดิน 3 นิ้ว ลงหน้าเพลาครับ 1 2 ไปดี 5 ห้อยเรยครับ

แล้วรถคุณ kamibtoon_club วิ่งดีขึ้นมั้ยครับ

18. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ของพี่โบเดิมเปล่าคร๊าบ เดิน 2.5 มันใหญ่ไปน่ะคร๊าบผมว่า ถ้าโบเดิมน่ะ
    เห็นช่างบอก 2.2 ก้อพออ่ะคร๊าบ ส่วนรถผมก้อว่าวิ่งดีขึ้นอาคร๊าบ แต่ก่อนกดไม่ลง 160 เลย คร๊าบ เดียวนี้กดลงเกือบ 170 อ่ะครับ boot 0.8 คร๊าบ ผมใส่หลังคาสูงด้วยอาคร๊าบไม่งันลง 170 แน่เลย อิ อิ แต่ตอนนี้มีปัญหาแล้วอาคร๊าบ คือมีอยู่ว่า เวลากดมีเสียงอาไรขึ้นมาก้อไม่รู้อาครับ มันดัง จี้ เหมือนเสียงเหล็กสีกันแล้วก้อหายไปคร๊าบ ไม่ทราบว่าเป็นอยางผมเปล่า เคยลากเกียร์ 4 แบบ สุดเลยคร๊าบดันลืมมองว่าได้เท่าไรเสียงเครื่อง แกก แกก เลยรีบยกคันเร่งเลยคร๊าบ ตกใจมากเลย นึกว่าตอนดับเครื่องจะสตาดไม่ติดแล้วคับ

19. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ...

พี่ใช่ 3 นิ้ว โบเดิมเปล่าคร๊าบ หรือเพื่ออานาคตว่าง JZ แน่เลย

20. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    **** ขอโทดครับลืมดู เดิน 2 นิ้วครับผม ^ ^ *****

พอดีผมชอบเสียงโหดๆหน่ะครับ

ใช้โบเดิมครับผม

ของผมเปนตอนเดียว ล้อเดิม ได้ 170 สุดๆแล้วครับ

ที่ว่า ดังแกร๊ก ไม่แน่ใจว่า บูสหนักรึเปล่า เพราะหอยเรามันเล็ก ผมยังกลัวเรย

แต่โดยรวมแล้ว ของผมไม่มีเสียงดังเรยครับ

ขับส่วนใหญ่ไม่เกิน 80อ่ะครับ เรื่อย เปื่อย

ผมอยู่แถว นิมิตใหม่ มีนบุรีอ่ะครับ ว่างๆ มา เจอกันดีกว่าครับ

อ่า ผม อายุ 16เองคับ เรียกพี่เด๋วอายุสั้น ^ ^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2008
  21. col2ETwo

820
    11
    0
    แล้วรถเป็นของตัวเองรึป่าวครับ สุดยอดเอารูปตัวเต็มๆมาโชว์มั่งน่ะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับบ:eek::eek:

22. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    พรุ่งนี้จาทำ... ไม่รู้วัดบูสท์ออโต้เกจ์มั่วไหม ทำเสร็จจะลองซะหน่อย ยังไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่เลย

23. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    รถก็ไม่เชิงเป็นของตัวเอง แต่ทางผู้ปกครองเอามาให้หัดขับตอน ป.6 อ่ะครับ แต่ก้อใช้ขนของบ้าง

ตอนนี้รถเก็บสีอยู่ครับ แต่ว่ารถเดิมๆ ไม่สวยๆๆ อาย ครับบ 555

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ผม นัทคับป๋มม

24. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ถ้าจะรองแหวน ปรับบูส แล้วงบถึงหน่อย แนะนำซื้อ ตัวปรับบูสมือดีกว่าครับ จะปรับได้ละเอียดกว่า

ราคา เจ็ด แปด ร้อย ก้อมีครับ

25. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ถ้างั้น...บูสมือแล้ว ใส่เวสเกตใหม่จะแซดๆๆ ออกไหม โบเดิม

26. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ผมว่าโบเดิม กั้นห้อง ก็แซดนะครับ แต่ว่า บูสน้อย แล้วใส่ เกตแยกเนี้ย น่ากลัวบูสจะตกอ่ะครับ
    เพราะมันจะคายเยอะกว่าเกตกระป๋อง แต่ยังไม่เคยลองเหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบครับ

แต่ถ้ากั้นห้องเสียงจะแซดดมาก ยิ่งบูสน้อยๆ แซดด ตลอดทางเรยครับ ลองตัดสินใจดูครับ

27. col2ETwo

820
    11
    0
    นัทครับขอเบอร์โทรหน่อยล่ะกันเผื่อมีไรปรึกษาอ่ะ [0816056995]

28. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    084-6408093

ผมก็ไม่ค่อยชำนาญนะครับ แต่ช่วยไรได้ยินดีช่วยครับ ^ ^

29. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    .....

หวัดดีคร๊าบผมยินดีได้รู้จักคร๊าบ งัยว่างชวนกินมึนเมาได้คร๊าบอยู่แถว ลาดกระบังคร๊าบ มินบุรีเจอกันได้คร๊าบ ชื่อ วิน คร๊าบ จะได้มีเพื่อนรวมเมา ผมอายุ 21 คร๊าบ ยังไม่บวชเลยอา เรียนซำ 2 ปี ก้อยังอนู่ปี 1 อิ อิ ส่วนพี่ใครรอรูปใจเย็นน่ะคร๊าบ พรุ่งนี้กล้องมาแล้วต้องขอโทษด้วยคร๊าบ ที่มาตอบช้า

30. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

- รองแล้วได้บูสมาเท่าไหร่คับ แล้วเดิมเท่าไหร่ ของผมรองตัวเดียว ได้มา 13กว่าๆ เดิมได้ 12 ปอด์นคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้