ขอความช่วยเหลือเรื่องช่วงล่างดังหน่อยครับ .............

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย JOBBY, 1 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    รถผมช่วงล่างมีเสียงดัง กึกๆ ทั้ง ด้านหน้าและด้านหลังเลยครับ ยกรถขึ้นดูแล้ว บูชยางต่างๆ ก็ยังดีอยู่ครับ ก็เลยมึนเลยว่ามันเป็นเพราะอะไร ขอคำแนะนำหน่อยครับ แล้วมีความเป็นไปได้ไหมที่จะเป็นที่โช็คครับ ผมใช้โช็ค โคนิ อยู่คับ ...... ขอคำแนะนำหน่อยครับใครเคยเป็นแก้ยังไงดี ...........

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ลูกหมากกันโคลงอ๊ะป่าว ><"

3. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เปลี่ยนบู๊ททุกตัวหายครับ อย่าไปมองที่บู๊ทด้วยตาครับผมลองมาแล้ว ดูไม่ออกครับ ผมเคยดูเหมือนกันบู๊ทปีกนก ลูกหมากต่างๆ ดูด้วยตาแล้วยังดีๆ อยู่เลยแต่มีเสียงดัง พอเปลี่ยนแล้วถึงหายครับ ไม่เกี่ยวกับโช๊คแน่นอนครับ

4. JOBBY

196
    9
    0
    ขอบคุณครับ ............

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รถผมดัง ทั้งคัน ไม่ดังเเต่ วิทยุ กะ เเตร

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะลูกหมากกันโคลงอ่ะครับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลูกหมากกันโคลงอีกเสียงคับ

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ขับรถทับไก่ มามั่ง รึป่าวคับ

ดังกุ๊กๆๆ อาจจะเป็น วิญญาณไก่ มาขอส่วนบุญ

แนะนำให้ สะเดาะเคราะห์

เพราะเพื่อน เคยเจออาการนี้ ทับหมู แล้วดัง อี๊ดๆ ทำแล้วหาย

อีกคนทับหมา แล้วหอน สนั่นทั้งคัน หาย สนิท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2010

9. บอกกันแบบฟันธงยาก ต้องขึ้น Hoist แล้วเอาเหล็กงัดยางไล่งัดดู รถผมก็ดังแต่ไม่ได้เป็นที่เหล็กกันโคลง เป็นที่ลูกหมากปีกนกล่าง

10. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เรื่องเสียงนี่มันบอกกันยากจิงๆถ้าไม่ได้ไปขับสัมผัสเองเข้าอู่หาชั่งนั่งไปด้วยสักคนช่วยกันฟังก็น่าจะรู้นะคับว่าดังมาแถวส่วนไหนแล้วก็ไล่ดูคับ

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แนะนำไล่ดูทุกจุดเลยครับ

12. JOBBY

196
    9
    0
    จะฮาไปไหนคับ พี่ ..........

13. JOBBY

196
    9
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ เดวยังไงวันนี้เอาขึ้นเช็คดูอีกที ...............

ขอถามต่อหน่อยครับ บูชช่วงล่างต่างๆ + ลูกหมาก ของek มีทั้งหมดกี่ตัวอะครับ มีอะไรบ้างครับ ...... ขอบคุณครับ

14. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    หน้า ลูกหมาก 8 บูช 10
    หลังบูช 16
    ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ

15. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ถ้าไหนๆก็ยกรถขึ้นแล้วก็ให้ช่างเค้าไล่ย้ำน๊อตช่วงล่างดูด้วย น๊อตแพหน้า ก็ไล่ย้ำให้หมด
    ของผมเคยดังแล้วไล่เปลี่ยนหมด ทั้งบูชทั้งปีกนก หัวเพลา ลูกปืนล้อ ก็ไม่หาย จนไม่มีอะไรให้เปลี่ยน
    สุดท้ายช่างลองย้ำน๊อตดู ปรากฏว่าน๊อตหลวม ย้ำแล้วหายสนิท เฮ้อ.. ได้เปลี่ยนของใหม่ก่อนเวลาเลยครับ

16. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ของผมดังครับ ไล่เปลี่ยนบูชไปหลายจุดก็ไม่หาย
    ผลสุดท้าย เพื่อนแนะนำให้ ไปเล่าให้พี่เบิ้ลลาดพร้าว 64 ฟัง
    พี่เขาให้ลองเปลี่ยนเอา โช๊คที่อู่ไปใส่แล้วขับดู ผลสุดท้ายของผมก็เป็นที่โช๊คครับ

17. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ผมเคยดังเลยไปเช็คดูแล้วก็เลยเปลี่ยนและอัดใหม่ทั้งหน้าและหลังหมดทุกตัวเลยครับ นิ่งและเงียบเลยครับ

18. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    งั้นช่วงล่างเอายี่ห้อนี้ไปเลย ALPINE

วิทยุกับแตรต้อง ENERGY

รับประกันความพอใจ

19. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    บางทีลองเช็คยางหุ้มสลักคาลิปเปอร์ดูครับอาจบวมแล้วไม่เข้ารูป
    ทำให้แกนมันไปกระทบกับรูคาลิปเปอร์ก็ได้นะครับ

20. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    โอ้...เพียบเลยครับเรื่องของเสียงนี่ แต่ที่ผมทำแล้วหายคือ บู๊ทช่วงล่าง ลูกหมากต่างๆ เปลี่ยนใหม่หมดแล้วหายครับ รับรอง อีกอย่าง ย้ำน๊อตทุกตัวด้วยนะครับ

21. Hidegira

Hidegira New Member Member

17
    0
    0
    รบกวนถานหน่อยนะครับพี่ แล้วเรื่องราคาล่ะครับประมาณเท่าไหร่ จะได้ไม่โดนช่างหลอกครับ

22. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    บูชแท้ตัวเล็กตัวละ 3-4xx
    ตัวใหญ่ 8-9xx
    ลูกหมาก 555 ตัวละ 8-9xx

23. Miracle Racing Shop

854
    12
    0
    บูชแท้ตัวเล็กตัวละ 3-4xx
    ตัวใหญ่ 8-9xx
    ลูกหมาก 555 ตัวละ 8-9xx

24. jommieVTEC

jommieVTEC New Member Member

23
    0
    0
    ฟามรู้เยอะแยะ ขอบคุนครับทุกท่าน

25. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    ฮาดีครับ

26. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ดังเหมือนกัน..แต่เริ่มชินและ

27. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    น่าจะลูกหมากปีกนก ล่างคับ โยกล้อหรือเหล็กงัดล้อ ดูก็ไม่รู้หรอก เพราะ ต้องใช้น้ำหนักรถกดถึงจะดัง

28. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ของผมเป็นทีลูกหมากแร็ค

29. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ผมก็เปลี่ยนใหม่หมดแระครับ .... แต่ปัญหาก็ตามมาอีก โช๊คคู่หลังแตกอีกแระ T_T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้