hi-power ต้องเปลี่ยนสายลำโพง+สายแบตมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย บุนตะ, 25 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บุนตะ

บุนตะ Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ในรถมี 9650 pioneer+ mtx blk 625 2คู่หน้าหลัง
    แดมป์ประตู4บานแล้ว สายลำโพงจาก พาสซีฟไปลำโพงช่างใช้สายลำโพงใหม่แล้ว (มียี่ห้อแต่ลืมอ่าน)

แต่ให้ชางเดินสายจากวิทยุมาพาสซีพช่างบอกว่าเหมือนเดิม เลยไม่เปลี่ยนให้ (ช่างซี้เกินก็งี้แหล่ะครับ)

แต่ตอนนี้เสียงก็พอฟังได้แล้วครับ แต่ถ้าเพิ่มสายลำโพง+สายแบต
    2 อย่างที่ว่ามาแล้วมันดีขึ้นก็คงไปหาร้านอื่นทำเพิ่มครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

2. ใช้สายที่มีคุณภาพดีกว่าเดิม เสียงก็ต่างจากเดิมครับ

3. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    ถ้า สาย คุณภาพดี ฟังออกแน่นอนครับว่าดีกว่า

4. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    อ่อ ลองติดแคป0.3ที่ฟรอนท์ซักลูกนะครับ เบสและอื่นๆมาเพียบครับ

5. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    สายเบอร์ใหญ่ก็ช่วยให้การนำไฟฟ้าสูง พอการนำไฟฟ้าได้ดี วิทยุ หรือ ลำโพงที่เป็นตัวต้านทานก็รับกระแสได้เต็มที่ การทำงานก็เต็มประสิทธิภาพ แต่ถ้าอุปกรณ์ทำงานเต็มที่อยู่แล้วก็ไม่มีประโยชน์ครับ
    ส่วนการติด cap ก็เหมือนมีเครื่องกรองไฟ ให้การจ่ายไฟราบรื่น ไม่แน่ใจเรื่องการมีข้อเสียครับ

6. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    เห็นผลต่างกันได้ชัดเจอ เปลื่ยนเลยครับ

7. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    ติดตรงไหนครับ

8. หลังฟร้อนท์ครับ เป็นการสำรองไฟ

9. oLD_sCHOOL

oLD_sCHOOL New Member Member

9
    0
    0
    เดินสายแบตมาจากแบตเลยครับ แต่ต้องใส่ฟิวส์ด้วยนะ ไม่ต้องผ่านสวิตกุญแจอะไรทั้งสิ้น
    แล้วก้อ ติดแคป0.3ที่ฟรอนท์
    แล้วก้อเปลี่ยนสายลำโพงที่มีคุณภาพ แต่ต้องใช้วิธีบัดกรีนะห้ามพันสาย
    ลองดูครับแล้วรายงานผลด้วยนะ รับรองแจ่ม..........

10. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    อยากเห็นหน้าตาของ แคป0.3 อครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

11. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    ลองดู helix กับ mass ดูสิ ตัวเล็กๆ ราคาพันกว่า-สามพันบาท ตามบ้านหม้อ มีเยอะ

12. Bunta'

Bunta' New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ
    ตกลงได้ใสยแบตกะสายลำโพงแล้วครับ แต่ใส่พร้อม Zapco i450
    เลยไม่รู้ว่าถ้าไม่มีแอมป์ จะดีขึ้นแค่ไหน อดเลยๆ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้