!!!! รบกวนชาว Rover 623 ทุกๆคนหน่อยคับ มีใครอยู่ แถวๆ รัตนาธิเบศร์ แคราย งามวงศ์วาน บ้างคับ รถผมเส

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย thebolnz, 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thebolnz

thebolnz Guest

0
    0
    0
    มีเรื่อง รบกวนชาว Rover 623 ทุกๆคน หน่อยคับ

มีใครอยู่ แถวๆ รัตนาธิเบศร์ แคราย งามวงศ์วาน แถวๆนี้บ้าง คับ

คือ รถผมเสียคับ สตาร์ทไม่ติด ไม่มีเสียง อะไรเลย แต่ไฟขอทาง กระพริบเร็วมาก เดาว่า ระบบไฟน่าจะมีปัญหา
    เพราะ แบตก็ไม่หมด เพิ่งเปลี่ยน เติม น้ำ / น้ำมัน / แก๊ส ทุกอย่าง โอเคหมด

อยากรบกวน สอบถามดังต่อไปนี้คับ

- มันน่าจะเกิดมาจาก อะไรคับ อะไรเสีย แล้ว ค่าซ่อม ประมาณเท่าไหร่คับ
    - อู่ระแวก นี้ มีที่ไหน ทำดีๆบ้างคับ ส่วนใหญ่ ชอบไปทำที่ไหนกันคับ

ยังไงรบกวน ด้วยนะคับ ปวดหัวมากๆ ซื้อมือ 2 มา เพราะ ชอบ แต่ เจอแบบนี้เซ็งเลย ผมเองไม่มีความรู้เรื่อง รถเลย ขับก็ยังไม่แข็งเลย 55

2. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ทิ้งเบอร์โทรไว เดี๋ยวจะมีผู้ช่วยเหลือโทรไป

3. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    อยู่แถวนั้นแนะนำไป H เรวดีเลยครับ
    แก้ได้ทุกปัญหาครับ
    ลองหาดูในเน็ตครับ

4. thebolnz

0
    0
    0
    ใครพอมีอะไร แนะนำ รบกวนด้วยครับ 087-9115472

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ตอนสตาร์ท เข้าเกียร์ N หรือP ป่าวครับ ถ้าเข้าอื่น ไม่ติดแน่ๆ หรืออาจจะระบบกันขโมยก็ได้นะครับ
    รอผู้รู้มาตอบ

6. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    ถามดูว่าใช้กุญแจที่ไม่ใช่อิมโมมาสตาร์ทเปล่าครับ
    อาการเหมือนใช้กุญแจก้อบมาสตาร์ท
    อิมโมมันทำงานเลยตัดระบบหมดครับ
    ไฟขอทางกระพริบด้วย

7. thebolnz

0
    0
    0
    อิมโม คืออะไร อ่ะคับ
    กุญแจที่ใช้ ก็เป็นกุญแจมันเองเลย อ่ะคับ น่าจะ เป็นของแท้ ดั้งเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้