ใครพอให้คำแนะนำได้บ้างครับกรณีที่รถเราไปเสียกลางทาง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 31 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    คือผมชอบไปเที่ยวต่างจังหวัดน่ะครับบางที่มันก็ค่อนข้างเปลี่ยวแล้ว
    ถ้ารถเราเกิดไปเสียกลางทางเราควรทำยังไงดีครับ เคยขึ้นดอยอินทนนน่ะครับเย็นแล้วด้วย
    รถเกิด heat ปรากฏว่าท่อหม้อน้ำหลุด โทรหาใครก็ไม่ได้เพราะไม่มีสํญญาณ
    ดีว่าข้างทางมีน้ำตกแล้วก็มีเศษเชือกตกอยู่เลยรอดมาได้
    ถ้าใครเชี่ยวๆแถวเส้นแยกจากพัทยาไประยองรบกวนขอเบอร์โทรช่างหน่อยได้ไหมครับ
    เพราะช่วงนี้แฟนย้ายไปทำงานที่ระยองอ่ะครับ

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    น่าจะโทรปรึกษาได้

แต่จะมาหรือเปล่าไม่รู้ ช่างอยู่โรงโป๊ะ

เบอร์ช่าง 081-8201409 , 089-7736818

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ถ้า ฉุกเฉิน จริงๆ โทรหาผมก็ได้ครับ

วิ่งเส้นนั้นประจำ

ล่าสุด เพิ่ง ลาก EK ส้ม จากหน้า นิคมอมตะ

ไปซ่อมปั๊มครัช มาไม่นานนี่เอง

4. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    แนะนำได้แค่ว่าดูแลรักษารถของเราให้ดีๆๆมากๆๆถ้าใช้เดินทางไกล

ส่วนตัวผมเองให้ช่างตรวจเช็คก่อนเดินทางเกือบทุกครั้ง..กลับมาแล้วถ้ามีเวลาก็จะเข้าอู่ให้ช่างเช็คอีกที

แบ็ตเตอรี่ 2 ปี + นิดหน่อยเปลี่ยนเลยไม่ต้องรอให้เสีย / พัดลมแอร์,หม้อน้ำ ดูแล้วถ้าหมุนไม่แรงหรือมีเสียงดังก็เปลี่ยนเลย

ทำประกันประเภทที่มีบริการรถลากฟรีเอาไว้เผื่อฉุกเฉิน

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    +1 ครับ :D

6. BOWYER

318
    16
    0
    ขอบคุณทุกท่านเลยนะครับ

7. BOWYER

318
    16
    0
    บ้านแฟนอยู่แถวแยกทับมาอ่ะครับ ถ้าฉุกเฉินจริงๆผมขอรบกวนคุณ musachi นะครับ
    ขอบคุณจริงๆครับ

8. ถ้าอยู่แยกทับมา...โทรหาน้ากาญจน์ อาจจะไกลไปหน่อย เพราะน้ามันอยู่แถว ๆ ศรีราชา

แถวในเขตเมืองระยอง โทรหาผม หรือพี่โส หรือแจ๊ค หรือทอม หรือน้องป๊อบ จะใกล้กว่าครับ
    ส่วนช่างแถว ๆ นั้นก็มีช่างอู่สยาม ช่างอู่พี่เริง แล้วก็อู่ช่างแบงค์ RKD พอไว้ใจได้

มาแถว ๆ ภาคตะวันออกบ่อย ๆ แวะมาเยี่ยมบอร์ดพวกเราได้ครับ www.rcweb.net/honda
    มีเพื่อน ๆ อีกหลายท่าน คอยให้ความช่วยเหลือ และคำปรึกษาได้ครับ

9. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ขอชื่นชมทุกๆคนที่มีน้ำใจนะครับช่วยเหลือซึ่งกันและกันตลอด....

10. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    -ตรวจเช็ครถสม่ำเสมอครับ
    -เมมเบอร์เพื่อนแต่ละจังหวัดเอาไว้

ผมมาเสียอยู่สงขลาก็ได้เพื่อนๆพี่ๆชาว EK ช่วยเหลือนี่ล่ะครับ
    ล่าสุดวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเกือบได้ใช้บริการอีกแล้ว ขับเกือยถึงรัตภูมิน้ำมันจะหมด.มันกระตุกๆ
    โชคดีที่มาหมดหน้าปั้มพอดี อันนี้ด้วยความประมาทผมเองคิดว่าอีกนิดคงถึงหาดใหญ่
    แถวนั้นมืดๆเปลี่ยวซะด้วยเกือบได้ใช้บริการพี่โอซะแล้ว

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    แถวนั้นช่วงกลางคืนเปลี่ยวมาก

12. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    1137 ครับบริการรถเสียช่วยฟรีครับ

13. BOWYER

318
    16
    0
    ขอบคุณมากครับคุณเต้ต้อง เคยเจอ ek สีขาวฝา kevlar ในตัวเมืองเจอ 2 ทีแล้วไม่รู้ของท่านใด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้