ยาง Continental SIME TYRES เปนไงอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Kobe, 30 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kobe

Kobe New Member Member

112
    3
    0
    เคยได้ยินเหมือนกันนะ ยี่ห้อนี้อ่ะ Continental เป็นยางคุณภาพดีของเยอรมัน เคยเห็นพวกรถหรู เบนซ์ บีเอ็ม พวกนั้นมันใส่กันอ่ะครับ

พอดีตั้วเปิดไปเปิดมา เห็นใน ลาดพร้าวสปอร์ตแมกส์ ทำไมมันราคาถูกจัง ปกติยี่ห้อนี้มัน เส้นละ สี่ห้าพันไม่ใช่เหรอ

แล้วแปลกๆ ตรงมันเป็น Continental SIME TYRES อ่ะครับ :cool:

ราคา 3 ฟรี 1 13200 ลองหาร 4 ตกเส้นละ 3300 เองง่ะ 225-50-17 อ่ะครับ :eek:

เช็คเวปของยาง Continental ดู ที่แท้มันเป็นของแท้นะ แต่เป็นที่ผลิตจาก บริษัท Continental ในมาเลย์อ่ะครับ หรือมันอาจจะร่วมหุ้นกันกับ SIME TYRES มั้ง (เดาเอาอ่ะครับ)

ตกลงมันจะดีไหมอ่ะครับ เพราะราคามันถูกมากๆๆ :confused:

ตั้ว ว่าจะเปลี่ยนอยู่อะครับ (ยางเก่าพึ่งปีเดียวเองนะ แต่มันซีรีย์ 55 หนาไป) 225-50-17 ถามพวก บริดสโตน สี่พัน+ โยโก ห้าพัน+ ดัดลอปสี่พัน+ พอเจออันนี้เลย เง็งเลย ใครรู้จัก ยี่ห้อ Continental SIME TYRES ดีช่วยทีงับ อิอิ

ปล. หายไปเป็นเดือน งานยุ่งมากมาย :)

2. Kobe

112
    3
    0
    ยี่ห้อ ตามรูป งับ :)

3. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    คริคริ ไม่ รุ คับ

บริทโต ก็ โอ นะคับ

ปล. พี่ตั้วคับ แมกส์ Enkai แท้ (มือ1) ขอบ 16 อะ มี ลาย ไหน มั่ง อะคับ พอดีสนใจอะคับ

ขอบ16 น่า กว้าง ๆ หน่อย ออฟ ขับน่านะคับ 4รู100 คับ

4. Kobe

112
    3
    0

มันมีลายโครตเยอะเลยครับน้องโอ้ต ร่วมๆ 50 ลาย (หมายถึง 15-20 น่ะครับ 16 ก็มีอื้อเลย ไม่เอาลายยอดนิยมเหรอ PRO 1/2 อ่ะ อิอิ

ราคาพี่ต้องโทรคุยพี่ที่โรงงานน่ะครับ สำหรับโอ้ตมะเปงไย เดี๋ยวค่อย PM คุยกาน ส่วนลายเดี๋ยวพี่ลง กระทู้ใหม่ให้เลยละกัน 50 ลาย ขอเวลาลดขนาดรูปก่อนนะงับ (รูปหย่ายมาก)

ปล. ของเอนไกไทยนะงับ ราคาถูกก่าตามร้านจ้า.... สำหรับปิ้กอัพฟรีดอม ราคา PM คุยกานนะงับ(เด๋วคนอื่นรู้) อิ อิ

5. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    555555555555555+

จัดปายครับ......................................อิ...........อิ

6. Kobe

112
    3
    0
    เง้อ อย่าเปลี่ยนเรื่องของกระทู้ จิ

ยางๆๆๆ Continental เปนยังงัยๆๆๆๆ

7. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    ผมว่า อยู่ในระดับนึงนะครับ

แต่ผมว่า ยาง แต่ละแบบ มันขึ้นอยู่กับการใช้งานอ่ะครับ

ถ้าต้องการความเป็น VIP นุ่มสบายยามขับขี่ก็ต้องยกให้ Continental และ มิชชาลิน

แต่ถ้าต้องการ Racing Street Use ก็ต้องยกให้ Falken และ Yokohama

ถ้าต้องการใช้งาน ชีวิตประจำวันก็ต้อง บริดสโตน

อันนี้แล้วแต่ความต้องการอ่ะครับ และการขับขี่ครับ

8. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    มัน แล้ว แต่ ความ พอใจอะคับ ว่า เรา พอใจ ใช้ แบบ ไหน แล้ว เรา ขับ ยังไง

ใช้งานยังไง ใช้วิ่งขำขำ หรือ บรรทุก ของ ไร แบบ นี้อะคับ

แต่ ขอ บอกคับ ยาง SIME TYRES ไม่ได้ เรื่องคับ ผม ใส่รถอามาอะ 2 เดือน ดอกแข็งโป๊ก เลย

ไม่เกาะด้วย

ปล. ขอบคุณคับพี่ตั๊ว แต่ ว่าผม ขอแบบว่า บอกด้วยนะคับว่า ลาย นี้มีขอบเท่าไหร่บ้าง แล้วขนาดรู้ด้วยคับ

อิอิ มาก ไป ปะ เนี่ย 5555555555+

9. จัดๆกันไป

10. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    มีรูปไหม ตั้ว แมกส์นะ

11. Kobe

112
    3
    0
    มีครับ แต่งานยุ่งมากเลย เอาส่งทางเมลล์ไหมครับพี่หนึ่ง

ราคาตั้วไม่แน่ใจนะครับ แต่ละลาย แต่เป็นราคาที่พนักงานเค้าซื้อ + ซื้อต่อค่าสิทธิ์พนักงานนิดหน่อยครับ

ถ้าของปิ้กอัพฟรีดอม ตั้วไม่ชาร์จละกันงับ รวมๆแล้ว ถูกก่าร้านงับ แต่เอารถไปขนของเองเด้อ!!!

ราคาตั้วต้องโทรถามพี่ที่ บริษัทเอนไก อีกทีอ่ะงับ แต่รูปแมกส์เค้าส่งมาแย้ว ยังมะด้ายลดขนาดภาพเลย ใหญ่มากแต่ละภาพ

12. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    เอา ตอน พี่ ว่าง ๆ ก็ ได้คับ ผม ไม่ ริบ อะ

แต่ ว่า น้ำ หลัก มัน เปน ไง คับ เบา ไม๊ อะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้