อีกมุมหนึ่งของความประทับใจ ซึ่งมีอยู่ไม่กี่คนที่อยู่ในเหตุการณ์....

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย INTER_ZONE, 31 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เคล้าเรื่องก็คือเราได้ไปบริจาคสิ่งให้บ้านบางปะกง . . สังเกตุที่ลูกศรสีแดงนั่นมั๊ยครับ.. นั่นคือ Wristband สีชมพู..

มาดูรูปต่อไป...

...

รูปหลังนี้ คงสงสัย อืม Wristband นั่นหายไปไหน...ทั้งๆที่เมื่อไม่กี่นาทีที่ผ่านมายังเห็นอยู่เลย..
    แต่คงไม่มีอะไรมาก...พี่ฮั่งก็คงถอดออกมั้ง..ไม่เห็นมีอะไรเลย..

ผมอยากทราบว่า....มีใครรู้มั่งว่า Wristband นั่นของพี่ฮั่งหายไปไหน...
    ผมเพียงแค่อยากรู้ว่ามีสักกี่คนที่ได้อยู่ใหเหตุการณ์นั้น แล้วจะรู้สึกเหมือนกับผมด้วยรึเปล่า...

ผมชอบคำถามของพี่ฮั่งมากๆ...และไม่น่าเชื่อว่า คนที่บ้านนั่น..ที่อาจจะไม่ปกติอย่างเราๆ..ทั้งทางสุขภาพ หรือทางสมอง..ที่อาจจะไม่ปกติ
    ยังไงรอให้พี่ฮั่งมาเล่าเหตุการณ์ดูครับว่า พี่ฮั่งถามอะไรเค้า...แล้วเค้าตอบว่าอะไร...
    ขอปรบมือให้เลยครับทั้งพี่ฮั่ง.....และบุคคลที่ให้ตัวเลขเรามา..

และนี่ก็เป็นที่มาของ 648 และ 070 . . ด้วย..

2. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    รอคับ

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ครับผม

4. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    พอดีผมอยู่ในเหตุเหมือนกัน มีผู้ป่วยคนนึงมาบอกเลข ว่าถ้าถูกเลขที่เค้าบอกพวกเค้าจะขอ
    วงดนตรีมาเล่นให้เค้าดูที่โรงอาหาร แล้วเค้าก็ขอสายรัดข้อมือฮั่ง ซึ่งฮั่งเองก็เต็มใจที่ให้ครับ.....

5. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ถูกแน่นอนคราฟ เลขที่ได้มา

ว่าแต่ บอกผมม่างจิคราฟ

6. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    เต็มๆ..มีบ้านขายบ้าน....มีรถขายรถ....ฮิๆๆ

7. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    เลขชอบซ่ะด้วย อิอิ

8. ขอเสี่ยงด้วยคน เรื่องนี้ไม่ค่อยถนัดเท่าไรครับ อิอิ

9. tum4812
    ผมว่ามีขอนาฬิกาด้วยนะครับ
    ปล ยังโพสรูปไม่เปงเลย

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เจ๊ฮั่งผมนี่แน่นอนสุด ๆ แร้วอ่ะคับ

11. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ใจสุดๆคับพี่ฮั่ง

12. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ^^ สุดๆ

13. ok ซึ้ง

14. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    น้ำใจเต็มร้อย.........

15. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    พี่ฮั่งจัดให้ 55555555555

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ใช่ครับพี่โจ...
    แต่ก่อนที่พี่ฮั่งจะให้เค้านั้น...พี่ฮั่งก็ถามว่า...จะเอาไปทำไม..ซึ่งเค้าก็อ้ำๆอึ้งๆตอบไม่ถูก...
    พี่ฮั่งก็เลยถามไปอีกทีว่า..รู้มั้ยว่าอันนี้คืออะไร...เค้าตอบทันทีว่า...ของในหลวง...
    ทันทีนั้น พี่ฮั่งถอดไปให้เลยอย่างไม่คิด.......ซึ่งได้ยินคำตอบแล้ว ก็ไม่นึกเลยว่าผู้ป่วยท่านนี้ ถึงแม้จะไม่ปกติก็ตาม...แต่ไม่น่าเชื่อว่า
    เค้ายังนับถือ ยกเคารพรักต่อในหลวง ซึ่งเค้าคนนึงก็อยากแสดงออกเช่นกัน..

17. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    อ่า..ซึ้งครับ แบ่งปั้นความรัก แบ่งปั้นน้ำใจ

18. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    สุดยอดเรยอ่ะ....ฮั่ง.....นายแน่มาก...........ขอนาฬิกาข้อมือหน่อยจิ.................อิอิ(ล้อเล่งอ่า)

19. เจ้แน่นอนที่สุด แล้วได้ซื้อป่าวเลขอะ อีดำแจ่มแน่

20. จัดปัยแล้ววว 1ดอก

21. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ถ้าถูก คงต้องกลับไปทำบุญกันอีกครั้ง

Long Live The King

22. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    สุดยอดน้ำใจ เรารักในหลวง

23. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    สุดยอดไปเลย หวยออกแล้วถูกกันไหมครับ

The Government Lottery Office
    ผลการออกรางวัล
    งวดวันที่ 1 กันยายน 2553
    รางวัลที่ 1
    354656
    รางวัลเลขท้าย 3 ตัว
    096 570 656 784
    รางวัลเลขท้าย 2 ตัว
    11

24. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    รักพ่ออย่าทะเลาะกัน

25. หวยรับ-ทานเช่นเคย เค้าบอกพี่ 46กับ01

26. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    น้ำใจเกินร้อย อ่านแล้วเห็นภาพเลยครับ

27. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ไม่ได้เข้ามาเล่นหลายวันครับ

ก้ออย่าที่อีตาป้อมเค้าบอกอ่ะแหล่ะ

ได้ยินคำตอบของเค้าว่า ของในหลวง

สมองมันสั่งการเลยเองเลยว่าต้องถอดให้เค้าแล้วหล่ะ

ไม่มีอารายมากหรอกครับ

คิดแต่ว่า สิ่งที่เราให้เค้ามันไม่ทำให้เราแย่ลงแม้แต่นิดเดียว

แต่ๆๆๆๆ มันทำให้คนๆนึงรู้สึกดีก้อสุขใจแล้วครับ

การให้คือสิ่งที่ยิ่งใหญ่ในโลกนี้ครับ ผมเชื่ออย่างนั้น

28. ช่ายยยยยยยยยยยยยยเจ้ ผมขอโบเจ้ได้มะ อิอิอิ

29. แหม๋ๆๆๆ ม่ายน้อยเรยนะเรา 555++ ให้ไปเหอะเจ๊ เพ่เค้าอยากแรงงงงงงงงงงงงงง อีก

30. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    น้องเรายอดเยี่ยมจริง ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้