..รถขับหน้าเซ็ทช่วงล่างวิ่งแดร็ก ยังไงบ้างครับ..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 25 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ทั้งมุมล้อ แล้วก้ช่วงล่างอ่ะครับ

camber toe caster ตั้งแบบไหนถึงจะดีอ่ะคับ

แล้วก้ช่วงล่างเซ้ทยังไงบางครับผม

ขอเป็นความรู้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

2. เพื่อนเบส รถแรงแล้วขับยากดิ 555+
    รอผู้มีประสบการณ์มาให้ความรู้ด้วยคน เซ็ทเป็นแต่ขับหลัง อยากรู้เรื่องขับหน้าเหมือนกัน จะได้เป็นประโยชน์ต่อหลายๆคน

3. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เอ้ย.... ไม่ได้แรงอะไรยังง้านน แค่กลัวว่ากำลังจะไปไม่ถูกทางอ่ะดิ

4. หน้านิ่มกว่าหลัง เอาหลังแข็ง ๆ แคมบอร์ลบนิด ๆ หรือศูนย์ ถอดกันโคลงหน้าออกด้วย

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    น้องเบส. จัดหนักแล้วใช้ไหมม

Sent from my iPhone using Tapatalk

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เอาให้ม้า มาลงพื้นได้มาที่สุด ยาง ดีๆ ออกตัวดีๆ

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    หลังตึ๊บๆครับ ด้านหน้าตอนปรับต้องวัดลมยางควบคู่ไปด้วยครับ ส่วนแคมเบอร์เอาใกล้ๆศูนย์ไว้ก่อน

8. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    @ พี่เด่น : ไม่ถึงขนาดนั้นครับพี่ 55 อยากจะทำให้มันลงพื้นไปหมดๆ ฟรีทิ้งเสียดายอ่ะครับ ยิ่งมีอยุ่ไม่มากเท่าคนอื่นเค้าด้วยดิพี่

ถามต่อนะครับ

แล้วระดับสูงต่ำ หน้าหลังของรถควรจะเป็นระดับยังไงอ่ะครับ หน้าหลังเท่ากัน หน้าสูงกว่าหลัง หลังสูงกว่าหน้า ?

มุม toe ต้องบวกไว้นิดๆไหมครับ caster ต้องลบไว้บ้างรึป่าวครับผม

ถามเยอะไปขออภัยนะครับ ไม่ค่อยเห็นมีใครถามเรื่องขับหน้าสักเท่าไหร่เลย :)

9. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ช่วยอัพๆๆคับ

10. ความรู้ๆ อัพไป

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไม่แน่ใจ ตอบจากความคิดส่วนตัวว่า

แคมเบอร์น่าจะเป็น 0 นะ ให้หน้าสัมผัสยาง ติดพื้นถนนที่สุดอ่ะครับ

12. มุมแคมเบอร์ให้เป็นลบนิด ๆ จะดีครับ เพราะตอนออกตัวหน้ารถจะยกหน่อย ๆ พอหน้ายก
    เอาทำให้มุมแคมเบอร์ตอนนั้นเป็น 0 จะดีมาก เพราะหน้ายางจะจับเต็มหน้าพอดี

ส่วนเรื่องหน้าทิ่ม หรือเสมอกันดี หน้าทิ่ม ๆ ดีกว่าครับ น้ำหนักจะได้กระจายมาที่ด้านหน้า
    ให้มาก ๆ เข้าไว้

ล้อหลังเติมลมแข็ง ๆ ไปเลย จะได้ไม่ดึงโหลด อัดไป 40 - 45 ปอนด์เลยครับ กันโคลงหลัง
    ใส่อันใหญ่ ๆ เวลากระแทกสับเกียร์ท้ายจะได้ไม่ดิ้น

ยางแท่นเครื่องเหล็ก หรือยูริเทน ใส่แล้วเห็นผลมาก ๆ โดนเฉพาะตัวหลัง ที่ติดกับ Fire Wall

ขอให้เวลาดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ

13. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    โอ้ ขอบคุณมากครับพี่เต้ แน่นๆเลย ผมลืมนึกถึงยางแท่นเครื่องเลยเนี่ยะ ตัวหลังของผมมันดูไม่ค่อยแน่นด้วย

14. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ก็ หน้านิ่มหลังแข็ง แต่อ่อนนิ่มแค่ไหนอยู่ที่รถคุณอ่ะคับ

ต้องซ้อมบ่อยๆแล้วค่อยๆปรับไป

มุมล้อหน้าทำยังไงก็ได้ให้มันฉากกับพื้นอ่ะครับ

ยางหน้าจะได้จับเต็ม มุมล้อหลังก็ลบๆไปนิดๆก็ได้ครับ

ผมเซ็ตแบบนี้นะ ลองดูครับแนะนำให้ซ้อมบ่อยๆจะได้รู้ว่าต้องปรับตรงไหนเพิ่ม

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:22:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:22:01 ----------

ก็ หน้านิ่มหลังแข็ง แต่อ่อนนิ่มแค่ไหนอยู่ที่รถคุณอ่ะคับ

ต้องซ้อมบ่อยๆแล้วค่อยๆปรับไป

มุมล้อหน้าทำยังไงก็ได้ให้มันฉากกับพื้นอ่ะครับ

ยางหน้าจะได้จับเต็ม มุมล้อหลังก็ลบๆไปนิดๆก็ได้ครับ

ผมเซ็ตแบบนี้นะ ลองดูครับแนะนำให้ซ้อมบ่อยๆจะได้รู้ว่าต้องปรับตรงไหนเพิ่ม

15. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    อัพๆ ความรู้

16. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อิๆ

อย่าลืมยาง NT01 ด้วยนะเบส อิๆ

รอชมๆ

อย่าลืมคนขับด้วย อิๆ

17. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    ตูนกลับมาทำรถอาทิตย์หน้ารึป่าว กูจะได้กะเวลาส่งของให้ถูก

แล้วหัวฉีดมึงสรุปคนขายส่งมาให้ยังวะ

18. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    แรงละเว่ยยย

ดีๆๆๆ หัดเซตไว้

จะได้มาช่วยกูเซตบ้าง 55

19. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    โทรหา หมออาร์ต ได้เลย ไม่มีหลงทาง

:cool::cool::cool:

20. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อาทิตหน้ากลับชัวร์แต่เรื่องหัวฉีดพี่ taiong เค้าบอกส่งมาแล้วรอดูวันจันที่บริษัทก่อน

อิๆอยากนั่งรถเบส 555

อยากเห็น D15 ตัวแรงแล้ว 555

สวัสดีครับพี่กานต์ไม่เจอะกันนานเลยนะครับ

21. เซทไปๆ เด๋วเสี่ยงชีวิตขับให้ 555+ รับประกัน เวลา ไม่รับประกันพัง 5555+ ล้อเล่นๆ เปลี่ยนรองเท้าคู่ที่ ขับพัง เดือนเดียว 4 คันแล้ว เลิกขับพังแล้วเว่ย ไม่ต้องกลัว อิอิ

พวกเรา กลับมากันพร้อมๆ ให้ไอตูนจูนกันเสร็จเรียบร้อย ไปเทสกันดีกว่า ที่สนามน่ะ ลองบนถนนไม่รู้เรื่อง จะได้ดูอาการรถ ไปในตัว ไว้แก้ไขจุดบกพร่องต่อไป

22. OO_M-Club

OO_M-Club New Member VIP

63
    0
    0
    จะวิ่งเมื่อไร บอกบ้างนะ อยากเห็น

23. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    เด่วผมโทรหาพี่กานเลยดีกว่า รบกวนด้วยนะคร้าบบบบบ ; D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:15:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:14:45 ----------

โอ้ได้เลยพี่ พี่เอาตัวแรงไปด้วยเน้อ

24. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    อ้าวเบสสส จะแรงแล้วเร๋อ อิอิ จะรอชม

มึงอะขยับซะที 13.2 ด้วยบูส0.9 อะ ขยับได้แล้นนน อยากเห็นฉิบฉองง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้