ขอสอบถามเรื่องช่วงล่าง RT 100 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonbungkaab, 21 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonbungkaab

nonbungkaab New Member Member

44
    0
    0
    พอดีว่า อยากจะเปลี่ยนช่วงล่างใหม่นี่สามารถทำได้หรือเปล่าคับ ช่วงล่างเก่ามันก็ยังดีอยู่อะนะครับ แต่อยากจะขอคำแนะนำว่า ถ้าเราเอาช่วงล่างทั้งหน้าและหลังของรถรุ่นใหม่ๆ มาใส่นี่จะทำได้ไหมครับ แล้วถ้าทำได้ต้องใช้ของรุ่นอะไร หรือว่ามีวิธีการอะไรทำให้ช่วงล่างเดิมมันใหม่ขึ้นมาอะครับ เพราะว่า อะไหล่เริ่มหายากขึ้นทุกวันอะครับ (โดยเฉพาะอะไหล่บอดี้ หุหุ ผมยังหาไฟเลี้ยวที่กันชนหน้าไม่ได้เลยจนถึงทุกวันนี้) ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สามารถทำได้ครับ แต่แนะนำว่าอย่าแปลงเลย ช่วงล่างเดิมๆ นี่แหละดีแล้ว แต่เอาไปซ่อมใหม่ซะ อะไหล่ยังมีเกือบครบนะครับ ทำชุดใหญ่ทีเดียวนิ่มขึ้นอีกเยอะ ส่วนเรื่องไฟเลี้ยวในกันชนหน้าอันนี้หายากจริงๆ ครับ ของผมยังต้องแปลงเทียบเอาของรุ่นอื่นมาใส่แทนเลย

3. nonbungkaab

nonbungkaab New Member Member

44
    0
    0
    อ่อ ขอบคุณครับ แล้วก็ขอถามอีกนิดนะครับ
    ผมไปลงเครื่อง 3s มาเรียบร้อยแล้วครับ แต่ผมเพิ่งรู้ว่าเรือนไมล์เดิมๆ มันก็ใช้ได้
    ทีนี้ช่างเค้าแปลงเอาของรู้สึกจะ สามห่วง ใส่ให้ มันก็ดูดีอะนะครับ แต่ถ้าจะไปเปลี่ยนเอาของเดิมใส่อะคับมันจะยุ่งยากไหมต้องวายสายไฟใหม่รึเปล่าคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าอีกทีครับ

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ช่วงล่าง ผมเปลี่ยนแค่โช๊คใหม่ ยางหูแหนบ พวกยางต่างๆ กล้องยา แค่นี้ก็วิ่ง เข้าโค้ง สบายแล้วครับ

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไม่แน่ใจเรื่องสายไฟนะครับ ต้องลองถามร้านจะดีกว่า ถ้าตอนนี้มันยังใช้ได้อยู่ก็ใช้ไปก่อนแหละครับ อีกอย่างคือตอนเค้าแปลงใส่ช่างได้ตัดแต่งคอนโซลบ้างมั้ย ถ้าตัดหรือเฉือนออกไปแล้วอาจจะกลับมาใส่ของเดิมลำบากหน่อย

6. siddik

siddik New Member Member

10
    0
    0
    รถผมใช้ rt 61 วางเครื่อง 3S มาเหมือนกัน ใช้คอนโซลเดิมไมล์ใช้ได้ปกติ เห็นช่างเขาบอกว่าแปลงตรงเฟืองท้ายก็ใช้ได้แล้วครับ ไว้จะลงรูปรถมาให้ดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้