แนะนำพริอุสหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย แพรไหม, 20 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ข้อคำแนะนำ สำหรับการซื้อพรีอุสหน่อยค่ะ อยากรู้ ว่าการดูแลรักษาเป็นอย่างไรบ้าง ต้องดูแลมากกว่ารถธรรมดาไหม แล้วค่าดูแลรักษา แพงกว่าแบบปกติไหมค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

1. treera

treera Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะซื้อรถไฮบริด ต้องคำนึงถึงการใช้งานเป็นหลักครับ โดยเฉพาะคนที่อยู่ในเมือง รถค่อนข้างติด พรีอุสเหมาะเลยครับ อย่างที่สองคือเงินครับ ถ้ามีเงินก็ถอยได้เลยครับ และขึ้นกับออฟชั่นที่จะเลือกด้วยครับ พรีอุสมีทั้งหมด 4 รุ่น รวมตัว TRD ด้วยครับ ถ้าชอบออฟชั่นเยอะๆ มีโซล่าอยู่ข้างบนช่วยระบายความร้อนของรถตอนจอดตากแดด ก็เลือกตัวนี้เลยครับ การดูแลบำรุงรักษาแนะนำว่าเข้าศูนย์อย่างเดียวครับ เพราะข้างนอกมีแค่ไม่กี่อู่ที่สามารถซ่อมได้ครับ เข้าศูนย์สบายใจกว่า การดูแลก็ไม่มีอะไรมากเลยครับ รถดูแลง่ายครับ แต่ต้องระมัดระวังการขับไปชนนะครับ เพราะอะไหล่แพงอยู่ แต่ในอนาคตอาจจะถูกลงก็ได้ครับ

2. ringo

ringo New Member Member

31
    0
    0
    ที่บ้านใช้อยู่ครับ พรีอุส ประหยัดมาก ถังนึงวิ่งได้ 800-900 โล เต็มถังพันสาม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้