เสียงถอยหลัง ใครต่อเปนบ้าง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย deejang, 17 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    รบกวนหน่อยค้าบ ใครต่อเปนบ้างบอกหน่อย denso 24 v.

2. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ก่อนอื่นเราต้องเข้าไปในรถคับ แล้วดึงที่เปิดฝาท้ายออกมาก่อน
    เส็ดแล้วก้อเดินไปท้ายรถ เปิดฝาท้ายออกมา
    แล้วหาสายไฟที่ต่อกับหลอดไฟถอยให้เจอ
    จะเห็นว่ามันจะมีสาย 2 เส้น
    ทีนี้ก้อปลอกสายไฟอย่าให้ขาดนะคับ ปอกแต่ฉนวนให้กว้างปะมาณ ครึ่งเซน
    ไปหาสายไฟมาต่อพวงแล้วจัดกานพันเทปให้เรียบร้อย แล้วเอาสายที่พ่วงไปต่อเข้ากับสัญญาณถอยเลยคับ
    ส่วนเรื่องที่ติดตั้งสัญญาณถอย เอาที่ชอบเลยครับ ส่วนตัวผมติดหลังกันชนอ่ะคับ

ปล.ถ้าเสียบสลับสายกัยไฟจะไม่ติด ก้อสลับสายให้ถูกก้อพอคับ
    เราจะอาศัยไฟจากไฟถอยไปเลี้ยงตัวเสียงสัญญาณถอยคับ

3. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    จากที่เคยต่อจามีสายไป4เส้นอ่าครับ

สีแดงอันใหญ่ต่อลงกาวครับ

สีเหลืองต่อเข้าไฟ+ครับ

สีเขียวต่อเข้าไฟถอยครับ

และก็สีแดงเสันเล็กต่อเข้าไฟเลี้ยวซ้ายครับ

ไฟถอยเอามาจากท้ายรถได้เลยอ่าครับ

แต่ไฟเลี้ยวต้องเอามาจากแถวๆคอพวงมาลัยอ่าครับ

ต้องเอาสันยานไฟเลี้ยวที่มานยังไม่กระพริบอ่าครับ

4. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ถ้าจะต่อเลี้ยวกะถอย2อย่างพร้อมกันต้องมีดีเรย์มาช่ายหรอ งง???

ไม่งั้นมันจะดังแค่เสียงเดียว

5. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ไฟเข้าสายไหนสายนั้นก้อดังครับ

ถ้าไฟเข้าพร้อมกันอันที่ถอยจาดังครับ

6. deejang

563
    259
    0
    ใช่ แล้วมันไหม้ด้วยอะ ถ้ารวมสองเสียงแล้วไม่มีรีเลย์

7. deejang

563
    259
    0
    ต่อได้แล้วอะ เอาสีแดงกับแดงขาว ต่อกับไฟถอยหลัง แล้ว สีดำต่อกับกราวด์น
    อะ เอาแต่เสียงถอย

8. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    ผมไปต่อมาครับ เสียงตี๊ดๆๆๆๆ แต่มันไม่ค่อยไฮโซเรย สงสัยเด๋วเล่นเสียงสาวญี่ปุ่นดีกว่า อิๆ

9. SaleShop

SaleShop New Member Member

15
    0
    0
    จะต่อไฟอะไรถ้าไม่แน่ควรผ่านฟิวส์ 1-5 แอมป์หน่อยคับ

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    มีขายที่ไหน คับ ไอ้เสียถอยหลัง เนี้ย อยากใส่ จัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้