คิดอย่างไรหากจะจัด meeting ทุกวันเสาร์ต้นเดือน ที่ Lotus เลียบด่วน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 24 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    หากจะจัด meeting ทุกวันเสาร์ต้นเดือน ที่ Lotus เลียบด่วน
    เพื่อเพิ่มความสนิทสนม

เห็นกระทู้ meeting มามา หายหาย
    มันรู้สึกไม่ค่อย ต่อเนื่อง

ส่วนจะจัด นอกรอบที่ไหน ก็ ขอให้เป็นอาทิตย์อื่น
    เพื่อจะได้ ไปนอกรอบ โซน อื่นๆ บ้าง

คิดเ็ห็นอย่างไรกันบ้างครับ
    ร่วมเสนอแนะกันหน่อย
    :)

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  3. slimant

1,271
    4
    0
    มาเลเซีย ครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ไม่ต้องห่วงครับ
    วันน่าจะเป็นเสาร์ต้นเดือน ไม่ก็วันอาทิตย์นะครับ
    ส่วนอาทิตนี้มองไว้น่าจะเป็นร้านดื่มกินนะครับ
    แถวพระราม 5 นะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:29:33 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:28:54 ----------

ไม่ต้องห่วงครับ
    วันน่าจะเป็นเสาร์ต้นเดือน ไม่ก็วันอาทิตย์นะครับ
    ส่วนอาทิตนี้มองไว้น่าจะเป็นร้านดื่มกินนะครับ
    แถวพระราม 5 นะครับ

5. slimant

1,271
    4
    0
    up ครับ
    คิดเห็นยังไงบอกกันหน่อย

6. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ดีครับ.จะได้เตรียมตัวกัน

7. band12092522

band12092522 New Member Member

89
    0
    0
    ดีมากคับจะใด้แรกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

Lotus เลียบด่วน อันนี้ผมเห็นด้วยครับ เพียงแต่ว่าดั้งเดิม พวกเราจะจัดเสาร์ที่สองของเดือน และเราจะจัดสลับฝั่งกัน (ฝั่งธน กับ ฝั่งพระนคร) เหตุผลก็เพราะ พี่ๆน้องๆ

กรุงเทพ มีกันอยู่ทั้ง 2 ฝั่ง จากที่ผมไปมีตติ้ง ทั้ง 2 ฝั่ง ทำให้พอรู้ว่า จัดฝั่งพระนคร พี่ๆน้องๆฝั่งธน อาจจะมาไม่ได้ และเช่นกัน จัดฝั่งธน พี่ๆน้องๆฝั่งพระนครก็อาจจะมากันไม่ได้

อันนี้ผมไม่รู้ว่า พี่ๆน้องๆแต่ละคน เค้าเข้าใจคำว่า "มีตติ้ง" กันหรือป่าว การมามีตติ้ง บางคนอาจจะคิดว่า มาแล้วได้อะไร มาแล้วเสียตังค์ เสียค่าน้ำมัน เสียค่าแก็ส เสียเวลา เสียนู่น นั่น นี่

ส่วนตัวผม การมามีตติ้ง คือ การสร้างความสัมพันธ์ การสร้างความสนิทสนม การสร้างความรู้สึกที่ดีต่อกันและกัน ใครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับNVน้อยๆ ปรึกษาปัญหาเรื่องรถ หลายๆอย่าง ผมได้จากที่นี่

สรุปนะครับ Lotus เลียบด่วนผมเห็นด้วยครับ แต่อยากให้มีฝั่งธนด้วย สลับกันเหมือนเดิม (ฝั่งธนอาจจะต้องจัดหาสถานที่มีตติ้งใหม่)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2010
  9. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    เห็นด้วยกับพี่ เอ็กครับ อิอิ

มีจัดสลับฝั่งกันมั่งก็ดี

เเต่ส่วนตัว ถ้าจะให้ไป ที่โลตัส อย่างเดียว ก็ไปได้ครับ^^

ผมยังไงก็ได้ ฮ่าๆๆๆๆ

10. BEEKITTY

BEEKITTY New Member Member

216
    6
    0
    กระผมเห็นด้วยหนึ่งคนหรือสองคนดีน้า ชิมิ ชิมิ

11. zippo

zippo New Member Member

30
    0
    0
    ฝั่งธน..ก้อจัดที่บิกซีเพชรเกษมสิ..ที่จอดรถเยอะเเยะ.....ส่วนที่โลตัสเลียบด่วนเป็นสถานที่เหมาะแก่การพบปะกันจริงๆ..มีหลายคลับก้อนัดมีตติ้งกันที่นั่น..

12. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    เห็นด้วยกับคุณเอ็กซ์ครับ แล้วผมเองงานยุ่งซะด้วย ยิ่งช่วงนี้ยิ่งยุ่งใหญ่เลย ถ้าจะจัด Lotus เลียบทางด่วนอย่างเดียว ผมเองอาจจะนานๆไปทีครับ

13. slimant

1,271
    4
    0
    ???

ยังไงดีๆ

ยังเหลือ อีกหลายท่านยังไม่ออกความเห็น ช่วยหน่อยๆ

ต้องการ ความคิดเห็น คับ

เห็นด้วยครับ สลับกันก็ดี เพราะผมอยู่ ฝั่งธน อิอิ

BIG C อย่างเดิม ก็ดี ครับ ใกล้ทางด่วน

สุดท้ายแล้วยังไง พี่ X VAN X ช่วยสรุปให้ด้วยนะครับว่าจะ เลือกแบบไหน เอาอย่างไร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2010
  14. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    เห็นด้วยครับจัดสลับกันไป.....

15. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ที่ไหนก็ได้ครับ แต่ถ้าสลับเป็นกลางวัน วันอาทิตย์บ้างจะดีไหม

เพราะคืนวันเสาร์หลายคนเลิกงานแล้วไปไม่ทัน เคยไปทีห้างปิดไฟหมดแล้วเหลืออยู่2คัน

จะได้มีเวลาคุยกันนานๆ :)

16. buem

2,764
    75
    0
    ก็ดีครับ เรียบด่วนก็แหล่มดีครับ
    ฝั่งธนผมว่า บิ๊กซีมันดูทึมๆนะครับ ย้ายไปแถวพระราม 2 ก็น่าจะดีนะครับ
    เอาเป็นสลับ เดือนดีไหมครับ เด๋วคุยกะตา x อีกทีว่าเอางัย ครับ
    แล้วผมจะพยายามส่ง sms เหมือนเดิม

17. zippo

zippo New Member Member

30
    0
    0
    ไม่งั้นก้อด้านหลังเซ็นทรัลพระรามสอง..

18. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    เอาพี่ x van xสรุปด่วน ครับ..

19. slimant

1,271
    4
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

20. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ฝั่งธน

พระราม 2 หลังเซนทรัล ก็แจ่มครับ น่าลองดู เคยมีพี่ๆน้องๆ เราเสนอ ผมไปดูสถานที่มาบ้างก็โอเคนะครับ

มีสวนสาธารณะ มีที่นั่งเพียบ ที่จอดรถพรึ่บ น่าสนที่จะจัดตอนกลางวัน อย่างที่พี่ดิวเสนอเหมือนกันครับ

ส่วนกลางคืน ผมไม่ทราบว่าปิดกี่โมง น่าจะดึกอยู่

และที่สำคัญใกล้ทางด่วนด้วย การไป-มาสะดวก

และผมขอเสนอแนะครับ

ผมอยากให้เป็นธรรมเนียมปฏิบัติ ซึ่งหลังๆผมพยายามทำเกือบทุกครั้ง คือ (บางคั้งลืม..................อิอิ)

จะจัดให้มีการแนะนำตัว ทั้งสมาชิกเก่า-ใหม่ (ในกรณีที่มีสามชิกใหม่เข้ามาร่วมมีตติ้งครั้งแรก) เหตุผลเพื่อให้สมาชิกเก่า-ใหม่ ได้

รู้จักหน้าตา รู้จักชื่อ รู้จักล็อกอิน ของแต่ละคน

ตัวอย่างเช่น

ผมชื่อ.................................นามสกุล.................................

ชื่อเล่น...............................

ล๊อกอิน.............................

รถที่ใช้.............................

ดีใหม๊ครับพี่ๆน้องๆ NV Club:):):)

21. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D ที่ไหน ก็ ได้.... ที่ มี คน มา กัน เยอะๆ ... :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

22. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    อยากไปบ้างแต่วันเสาร์ไปไม่ได้อ่า
    วันอาทิตย์พอได้ มิตติ้งเสร็จแนะนำ ก๋วยเตี๋ยวเรือลุงกี้ บางกร่าง อร่อยมาก ตรงสะพานพระราม 5
    อีกที่ก็แถวๆ ตรงข้ามซอยบ้านตาเบิ้ม จำชื่อมะได้
    อิอิ

23. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    แรกเปลี่ยนความคิดเห็นเชิงพัฒนาให้รถเราใช้งานดีๆ:)
    ขอร่วมกิจกรรมด้วยหนึ่งคันนะครับทุกที่ถ้ามีเวลาไป

24. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ดีครับ.....จะได้รู้จักกันไว้ไม่เสียหาย....
    ........มิตรภาพดีๆหาไม่ยากอย่างที่คิด..........
    (ไม่ติดงานได้เจอกันแน่นอนครับ)

25. TheMonster

TheMonster New Member Member

43
    0
    0
    สถานที่โอเคครับ แต่เรื่องเวลาก็ขอสนับสนุน คุณดิว ด้วยอีกคนครับ
    คนจาได้มากันเยอะๆครับ

26. buem

2,764
    75
    0
    gเอางี้ เด๋วผมจะเตรียมสายห้อยคอไปเขียนกันเลย
    ทำแจกกันไปในตัวเลย

27. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    ดีครับ :eek:

28. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    สรุปเดือนนี้ไปที่ไหนกันครับ.....?

29. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    รอฟังผลสรุปพิกัด

30. TheMonster

TheMonster New Member Member

43
    0
    0
    รอฟัง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้