ช่วยด้วยคับ พี่น้อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nunuyna, 29 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nunuyna

nunuyna New Member Member

20
    0
    0
    อยากทราบว่าที่ไหนจูนเครื่องยนต์ก่งๆบางคับเอาแบบจบนะคับ เครื่อง ga15 de แล้วจูนแก๊สด้วยนะคับ แล้วรบกวนอีกเรื่องคับ ดอริ่งฝาครอบจานจ่ายนะคับหาซื้ออยากมากเลยที่ไหนมีขายบางคับ ขอบคุณคับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    จูน เครื่อง ---> เครื่องเป็นอะไรครับ ทำไมต้อง จูน ปกติ เครื่องยนต์ หัวฉีด กล่อง ECU ช่วย จูนให้แล้วครับ ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับมัน

จูนแก๊ส ---> อยู่แถวไหนคร๊าบ จะได้บอก พิกัด ถูก

ดอริ่งฝาครอบจานจ่าย ---> มันคืออะไรหว่า

3. nunuyna

20
    0
    0
    อยู่แถวบางบัวทองคับ โอลิ่งจานจ่ายนะคับ ขอบคุรคับ

4. slimant

1,271
    4
    0
    แถวบางบัวทอง ย่านตาเบิ้ม รอเจ้าตัวมาแนะนำนะครับ
    ส่วน โอริง จานจ่าย คุ้นๆว่าพี่ดิวเคยมาลงไว้ว่าราคาประมาณ 400 คับ ไม่รู้ใช้กับ ga15 ได้ไม๊ ใครรู้ช่วยหน่อย

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    โอริงจานจ่าย เทียม20 แท้100กว่า เปลี่ยนง่ายครับ :)

ลองดูดีๆรั้วจากแกนด้านในรึป่าว ถ้าใช่ ชีลจานจ่ายด้านใน เทียม80 แท้200กว่า

ตัวนี้เปลี่ยนยากพอสมควรต้องรื้อใส้ในจานจ่ายครับ :)

ส่วน400กว่าคือยางรองรอบฝากะลากันน้ำเข้าจานจ่ายครับ :)

6. nunuyna

20
    0
    0
    โอล่งมีขายที่ไหนคับบอกหน่ออยแถวบ้านไม่มีเลย

7. slimant

1,271
    4
    0
    จิงด้วย
    ลืม 555

ลองโทรไปถามที่บางไผ่ อะไหล่ นะครับ

024573712 อยู่ เพชรเกษม

ถ้าไม่มีก็ วรจักร เลยครับ

8. nunuyna

20
    0
    0
    วรจักรี่ร้านไรคับ

9. slimant

1,271
    4
    0
    ไปถึง วรจักร แล้วแหงนมองป้าย ครับ
    ร้านไหนมี logo nissan เข้าไปเลยครับ

ร้าน เยอะ มั่กๆ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามตาเก่งเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้