ขอคำแนะนำ เรื่องกรองเปือย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SINGHUTSATIT, 30 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    เครื่อง b18c ดำ ครับ
    ไม่รู้เลยจิงๆว่า มันต้องเอายังไง เบื้องต้นอยากขอถามก่อนครับ ระหว่าง
    1. กรอง HKS ฟองน้ำสีเขียว
    2. กรองชิโมต้า
    3. กรอง top fuel
    อยากทราบว่า อันไหนเป็นยังไงครับ อยากได้ที่กรองได้ละเอียดๆ ด้วยครับ
    อีกอย่าง อันไหนมันมาพร้อมท่อบ้างครับ :confused:

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    กรองถาด ใส่กล่องเดิม

แนะนำ K&N

3. จะเอาละเอียดก็ไม่ Flow แต่ถ้าจะเอา Flow ก็ไม่ละเอียด

หนังสือเมืองนอกเค้าบอกไว้ว่า Flow สุดต้อง HKS
    ถ้าเอาประสิทธิภาพการกรองดีสุดต้อง K&N ครับ

4. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    K&N มีแบบที่เป็นหัวแล้วก็ท่อ เอามาสวมตรงรุ่นกับเครื่องนี้มีมั๊ยครับ
    หรือเอารุ่นอื่นก้ได้ เห็นว่ารุ่น universal ถ้าเอารุ่นนี้ มีขนาดให้เลือกมัยครับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แบบสวมก้อมี

ตกลง Apex ดีกว่า K&N อีก

ม้าเยอะ สะอาด ซ่อมบำรุงน้อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2010
  6. SINGHUTSATIT

191
    2
    0
    รูปมะขึ้นครับ :cry:

7. SINGHUTSATIT

191
    2
    0
    กรอง apex มีขายที่ไหนครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ร้านโดมEKหน้าจะมีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้