พี่ๆใน si มีใครเคยโดนจับบ้างคับเกี่ยวกับป้ายทะเบียนแบบพับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Win..., 25 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    เซ็งเลยครับวันนี้เจอด่านแถวถนนพระราม5 ตัดใหม่ เส้นจะออกไปถนนปิ่นเกล้า

โดนจับเรื่อง ใส่ป้ายทะเบียนแบบพับ ผมหล่ะงง ป้ายก็เดิมๆ ไม่ได้ตัดอะไรเลย

ป้ายทะเบียนผม ก็ไม่ได้ปรับให้มันทิ่มลงมามาก แทบจะขนานกับตัวรถ

ผมก็เลยเถียงตำรวจว่าจะจับผมเรื่องอะไรตำรวจบอกว่าผิดกฎหมาย คือกฎหมายบอกว่าตัวป้ายทะเบียน

จะต้องติดกับตัวถังรถ หรือกับกันชนเท่านั้น เฮ้อ ไม่รู้มันมีจริงหรือป่าวกับกฎอันนี้ :confused::confused:

มีใครเคยโดนจับบ้างหรือป่าวคับ :confused:

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ยังไม่เคยโดนครับ แต่คิดว่ามันหาเรื่องไถเงินมากกว่า

3. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    วันนี้เกือบโดนเหมือนกัน โดนลูกบ้าขับช้าๆทําท่าจะจอด แต่กุม่ายจอด เพราะกุเอ๋อ 55+ ขับชิ่งเม่งไปเลย

4. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    เป็นกฏหมายที่เพิ่งออกมาไม่นานนี้อ่าคับ

เขาว่าถ้าพับลงเหนมิชัด แต่กระผมว่ามันหาช่องทางเพิ่มตังมากก่าคับ - -

5. Win...

794
    10
    0
    กำ มีกฎหมายนี้ออกมาจริงหรอคับ

6. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    ช่ายคับ ท่านบอกว่า มาตรา 11 กรมการขนส่งทางบก ใส่ป้ายพับเอียงแล้วจะถือว่าเข้าข่ายต้องสงสัยครับ

ว่าเราไปทำผิดอะไรมา และกล้องตามแยกก็จับภาพของป้ายทะเบียนไม่ได้ครับ

โดนมาหมาดๆบนทางด่วน ด่านพระราม9 เถียงไม่ออกแถมยังโดนท่านสอนอีก

ท่านปรับไป 300 ครับ จริงๆแล้วตามกฏ 500-1000 ครับ

ที่รู้เพราะท่านกักตัวสอนประมาณ 10 นาที เซ็งครับ ไปถอดมาแล้ว ใช้ 3M แปะแม่งเรย

ระวังกานด้วยนะคับ

7. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    กฏหมายเพิ่งออกมาเองงับ ผมเลยใส่ซะติดกับกันชนหน้าเร้ยๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. Win...

794
    10
    0
    เด๋วจัดด่วนเลยคับ

เฮ้อ ผมโดนไป 100 คับวันนี้

9. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ใส่ได้คับ แต่ห้ามปรับเอียง ต้องให้เห็นชัดเจนคับ
    ป้ายต้องติดกับตัวรถหรือกันชน ไม่เกี่ยวคับ ถ้าเกี่ยว แอคคอร์ด โดนหมดคับ เพราะมันมีฐานรองป้าย
    ยื่นออกมาจากกันชน นิ้วกว่า

10. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    อย่างนี้ต้องระวัง
    ปล. แบบนี้ ต้องใช้มุข ทำหน้ามึนๆ แล้วบอกตำรวจว่าเป็นส่งรถที่ซ่อมไม่รู้เรื่อง แล้วรีบซิ่ง

11. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    อย่างนี้ต้องระวัง
    ปล. แบบนี้ ต้องใช้มุข ทำหน้ามึนๆ แล้วบอกตำรวจว่าเป็นเด็กส่งรถที่ซ่อม ไม่รู้เรื่อง แล้วรีบซิ่ง

12. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    กฏหมาย มีไว้เป็นช่องทางหากินของตำรวจครับ อย่าซีเรียส

13. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    แล้วจะใส่กรอบไรดีละทีนี้ กรอบกันน้ำก้อหาว่าตัด ป้ายเอียงก็ไม่ได้ สงสัยต้องใช้แบบเก่าแล้วล่ะ T * T

14. ann6323

ann6323 New Member Member

97
    1
    0
    โดนมาเหมือนกันคะ แต่เค้าปล่อยบอกว่ากฎหมายเพิ่งออก สงสัยต้องทากาวแปะ

15. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

แล้วที่บอกว่าใส่กรอบก็ผิดกฎหมาย ให้เอาป้ายเปลือยๆยึดน็อตติดกับตัวกันชน

นี่เริ่มเมื่อไหร่อะ เห็นคุยกันอยู่เมื่อวันอาทิตย์ จะได้ถอดเอา 3M แปะซะที:D

16. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ยังไม่เคยโดนเหมือนกันคับ

Joice++Jum

17. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    จะรีดไปถึงไหนคับแค่นี้ก็แทบจะไม่มีแดกอยู่แล้ว
    ต้องขอโทษนะคับถ้าความคิดเห็นแรงไปคับ

18. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    กรอบป้ายแบบ เอียง แต่ติดตรงๆ นะจะได้ นะครับ ตำรวจแม่ง น่าจะปล่อยๆบ้าง

19. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ผมเคยใส่ป้ายทะเบียนพับเหมือนครับแต่ถอดแจกเพื่อนไปแล้วเพราะหันมาใส่ป้ายทะเบียนโรงงาน
    ที่เป็นพลาสติกสีดำแทน ผมว่ามันสวยดี ส่วนรถคุณผมว่าเราต้องเคยเจอกันแน่เลยถ้าจำไม่ผิดเคยเห็นแถว
    บุศรินทร์นี่แหละแล้วก็ไปสวนกันแถวแยกไทรน้อยตรงปั้ม ESSO มั๊ง นานแล้ว

20. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    .
    .
    .
    กฎหมายมีไว้ปฎิบัติตามครับ :):)

แต่หากตร.(บางนาย)จะทำตัว fuzk up มันก็อีกเรื่องนึง :(:(

ฝากให้เผื่อใครสงสัยกม.จราจรนะครับ
    สามารถโพสถามได้เลย :D:D

http://www.trafficpolice.go.th/index.php

21. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เซ็งจอร์ด

22. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ยังไม่เคยโดนเหมือนกันคับ อย่างนี้ต้องเรียกร้อง สิทธิ Si กับ ผู้กอง หนึ่ง สะหน่อยแว้วว สะมั่ง คร้าบ

23. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    โดนมาแล้วคับ (รู้สึกอินเทรนด์ยังไงไม่รู้ บอกไม่ถูก:D) บนด่านทางด่วน ประชาชื่น g]p

เค้าบอกผมว่าป้ายพับ red eye จับไม่ได้

ของผมโดนยังโอเค เพราะมันเอียงมาก แต่สงสารวีออสข้างๆ เค้าเป็นป้ายห้อย แต่ไม่พับเลยแม้แต่น้อย โดนไป300กันทั่วหน้า

และวันนั้น เป็นวันที่มีรถจอดยาวสุด และต่อคิวเสียค่าปรับบนทางด่วน ยาวสุดในชีวิตผมเลย............:eek:

24. Win...

794
    10
    0
    3M เลยคับดีที่สุด

25. mingcoupe

mingcoupe New Member Member

22
    0
    0
    โดนแล้วเช่นกัน หน้าฟิว บางแคเลยแฮะ วอดักกันซึ่งๆหน้า บอกน้าช่วยหน่อยจิ(มะอยากโดนใบสั่งเพราะขี้เกียจเสียเวลาจะให้เงิน)ท่านบอกว่าเอาใบสั่งไปแหละดีแล้วน้อง เพราะเดียวด่านหน้าน้องก็จะโดนอีกมีใบสั่งไว้จะได้บอกได้ว่าโดนแล้ว55+ (7วันเท่านั้น)
    วิ่งมาถึงหนองแขมก็โดนจิงๆ ดีนะมีใบผ่านทาง(จะดีใจดีไหมเนี่ย)

26. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    ัพึ่งโดนมาสดๆร้อยเลยคับ วันนี้บ่ายที่เส้นทองหล่อเลยคับ เลยโดนไป 100 นึงเลย -*-

27. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถอดออก อย่างนี้ต้องถอดออก

28. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ฉลองข้อกฏหมายใหม่เลยนะครับท่าน กฏหมายเหมือนเริ่มตั้งข้อกฏหมายออกมาใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา ตามยุค ตามสมัย ตั้งแต่ครั้งนั้นที่ฮิตห้อยตุ๊กตาท้ายรถ ตำรวจออกมาให้ข่าวบอกว่าห้อยตุ๊กตาด้านท้ายรถทำให้ผู้อื่นเสียสมาธิในการขับน้อยลง ช่วงนั้นก็เห็นในข่าวจากจ.เชียงใหม่ตั้งด่านจับเป็นจริงเป็นจัง มองแต่ท้ายรถด้านล่าง มีตุ๊กตาห้อยท้ายรถหรือไม่ ตลกจริงๆครับ

29. Duke of wellington

Duke of wellington New Member Member

20
    0
    0
    ผมถอดออกหมดเกี้ยง...ตอนนี้ไม่ใส่มันแล้ว...ป้ายลุ่นๆนี่ละ...เจาะเลย...ยึดน็อตเบอร์...ไม่รู้ว่ามันจะจับน็อตสีแบบมอไซอีกอ๊ะเป่า....ถ้าจับอีกจะเอาเชือกกล้วยมัดละ...

30. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    โหว......ตำรวจ เอาจิงด้วยแฮะ
    แล้ว ฝากระโปรงดำ จะรอดมั้ยนี่เรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้