ขอปรึกษาเรื่อง ช่วงล่างหลังแหนบ ke30 ควรทำไงดีเพราะไม่รู้ถามใครแล้วรบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย taze-30, 3 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taze-30

taze-30 Guest

0
    0
    0
    คือ แหนบหลังของรถเคอี30 มันทรุดแล้วดังมาก จึงอยากขอปรึกษาว่าควรทำยังไงดี เพราะถามใครก็บอกว่าขายทิ้งเถอะ
    แต่ผมไม่ขายผมชอบมากเจ้าเคอี30 นี้ แต่ก็เหนื่อยใจหาทางซ่อมมันไม่ได้
    1.ถ้าผมอยากเสริมแหนบดีมั้ย ราคาประมาณไหน
    2.แล้วถ้าทำแหนบใหม่ ราคาประมาณไหน
    .....ที่ถาม 2 ข้อผมถามร้านแหนบมาแล้ว เค้าบอกว่ารุ่นนี้ทำไม่ได้ ทำไม่เป็นบาง
    ขอให้พี่ๆๆ แนะนำร้านด้วยนะครับ ขอฝั่งธนนะครับแถวบางแคยิ่งดีเลย
    ขอบคุณล่วงหน้าเลย ถ้าทำเสร็จรถวิ่งเนียนๆๆจะไปมิทติ่งด้วยครับ

2. Pong Only !!

Pong Only !! New Member Member

61
    1
    0
    เสียดายอยู่ไกล !!
    ผมรู้จักร้านทำเนียน ๆ แถวรามอินทราทำแหนบโดยเฉพาะเลยครับ

3. taze-30

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่มันก็ไกลจริงๆๆ
    แล้วอีก อย่างตอนนี้เศร้ากว่าเดิม น็อตยึดสาแหร หายแล้วไม่กล้าขับเลย
    ยังรอคำแนะนำอยู่ครับรบกวนด้วย

4. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    เข้าไปเบิกใหม่ในวารจักรเลยครับ...

จำร้านไม่ได้แถวสงนมะลิอะครับ

5. taze-30

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ร้านไหนครับ ถ้าได้นะดีเลยอยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆ
    จะได้ขับได้สะที่ จะได้เอาไปหาความรู้กับพวกพี่ๆๆเวลามิตติ่ง
    รอคำแนะนำครับ ชี้เป้าให้หน่อยครับ

6. papong

papong New Member Member

4
    0
    0
    ลองโทรไปเช็คดูครับ ร้านเลี้ยงยนต์ วรจักรครับ 02-2217539-02-2237994 อะไหล่ยังมีอยู่ครับ

7. taze-30

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วจะแจ้งความคืบหนัาครับ

8. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    แปลงมันสิครับ หายากนักก็

เอานอตสาแลกของbig m มาแล้วก็ทำหน้าแปลนล่างนึงตัว เกาะใหม่แบบรถกระบะเลย แล้วก็ถอดเอาแหนบแผ่นบนที่ยาวที่สุดเก็บไว้ เดินไปซื้อแหนบของใหม่วัดความกว้างให้ได้กัน = ของใหม่ ลองบรรทุกได้สัก2ตันละครับ

9. taze-30

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับพี่ๆๆทุกท่าน
    ตอนนี้หาได้แล้วครับ
    เหลือแค่ หาที่เสริมแหนบอยู่ครับ
    ตอนนี้พอขับได้แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้