Holset HX35 7ใบ ใส่วีโก้ 2500 ดีไหมคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AZUESHii, 22 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    ใส่hx-35 เครื่องไหวมั้ยคับ

ได้ข่าวมาว่าเกียร์เปราะด้วยหรอคับ

แล้วกล่องตัวไหนน่าเล่นคับ

2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    รอเซียนก่อนครับ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องขับอย่างเดียว

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอเซียนคอมมอลเลวมาตอบก่อนนะครับ

เเต่ผมว่า กล่อง ดันรางซักใบน่าจะขับมันเเล้วมั้งงงงงงงง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:55:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:55:27 ----------

รอเซียนคอมมอลเลวมาตอบก่อนนะครับ

เเต่ผมว่า กล่อง ดันรางซักใบน่าจะขับมันเเล้วมั้งงงงงงงง

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ออืม รอเซียนดีเซลมาตอบดีกว่า
    ไอ้ผมก็ไม่รู้เรื่องด้วยซิ ขนาดขับก็ยังขับไม่รู้เรื่องเลย

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    HX35 ใส่ได้ครับ แต่เอามาขับเล่นช่วงต้นจะไม่พริ้วเท่าที่ควรด้วยเครื่องสองพันห้า บูสจะติดช่วงสองพันกว่าโน้น แต่ดึงทียาวๆยัดเรดราย
    ที่สำคัญน้ำมัน+แรงดันต้องจูนให้เพียงพอไม่งั้นวิ่งได้ไม่เต็มที่ครับ บูสก็ต้องมี 30PSI ไม่งั้นไม่ได้ฟิวholset
    ที่ต้องโดนอีกก็ครัช หัวฉีดก็ต้องเปลี่ยนอีกชุดน้ำมันจะได้ฉีดได้มากขึ้นกว่ารูของเดิม..........ใจชอบจัดไปเลยคับแรงๆ......

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตามบอลว่าครับ... แล้วต้องดูว่าชอบแบบไหน ใช้งานแบบไหน....ถ้าใช้งานในเมืองหรืองชอบต้นมาไวขับสนุก ไปเล่นพวก 05 ดีกว่า
    แต่ถ้าชอบบูสหนักๆเล่นยาวๆ ไล่โข่งหลังดีๆ ก็ใช้ได้...แต่ต้องอย่างอื่นอีกเยอะถึงจะเวิร์ค

7. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ตามที่พี่ๆบอกเลยครับ แต่โฮเซส ใบหลังมันไม่ค่อยเหมาะกับคอมมอนเรลนะครับผมว่า น่าจะเล่น Tf 06 หรือไม่งั้นก็ Te06-16m น่าจะขับง่ายกว่า โข่งหลังก็ซักเบอร์ 5 ครับ
    แต่ถ้าจะเอาขับมาไวๆก็ Td 05 ครับ ไม่ใหญ่มากไม่ต้องหมดเยอะครับ ลองตัดสินใจดูแล้วกันนะครับ

8. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ตามเซียนดีเซล ว่ามาเลย ชอบเเบบไหนก็จัดไป HLC เเร๊ง....เเรง....

9. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    คอมมอลเรว ไม่ถนัดเลย

รอฟังคราฟฟฟฟฟฟฟ

10. ผมว่าถ้าเครื่อง2500 ใส่td05 ก็โอนะครับเพราะผมก็ใส่ยู่ มาไวดีครับ ใช้งานก็ดี ชุดซ่อมก็ถูก สเตปเล็กๆๆ

11. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ตามเซียนว่าเลยครับ

12. AZUESHii

145
    5
    0
    ขอบคุนมากคับ ว่าแต่ถ้าขาย Hx-35 7ใบ จะได้05ซัก2ลูกมั้ยน้อ

13. จัดไปเลยครับHX35 ตอนนี้ ช่วงโปรโมชั่น จัดไปอย่าให้เสีย ส่วนกล่องก็มีกล่องยกหัวฉี่ ดันคราง ตามด้วยหัวฉีด ครัช

เต็ดลูกนึง ช่วงล่างเหมาะๆ ยางหย่ายๆ เกาะๆ ส่วนเกียร์นั้นไม่เปราะ ทดเฟียงท้ายดีๆ ก็วิ่งแล้วครับบบบ

รถร่วม พี่ชายผมเค้าเพิ่งไปใส่มา ขับได้ปกติ แต่มันฟาดมาสิ เหอะๆ สับเกียร์ให้ทันก็ละกันครับพี่น้อง

บูส 30-40เหลือๆ การันตี บูส 50 ยังไม่ปลิว55555+ จัดเลยๆ

14. จัดไปเลยครับHX35 ตอนนี้ ช่วงโปรโมชั่น จัดไปอย่าให้เสีย ส่วนกล่องก็มีกล่องยกหัวฉี่ ดันคราง ตามด้วยหัวฉีด ครัช

เต็ดลูกนึง ช่วงล่างเหมาะๆ ยางหย่ายๆ เกาะๆ ส่วนเกียร์นั้นไม่เปราะ ทดเฟียงท้ายดีๆ ก็วิ่งแล้วครับบบบ

รถร่วม พี่ชายผมเค้าเพิ่งไปใส่มา ขับได้ปกติ แต่มันฟาดมาสิ เหอะๆ สับเกียร์ให้ทันก็ละกันครับพี่น้อง

บูส 30-40เหลือๆ การันตี บูส 50 ยังไม่ปลิว55555+ จัดเลยๆ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามเซียนตัวจิง อย่างนนท์ว่าเลยคับ

ส่วนกล่องติดต่อเค้าได้เลยนะคับ แรง ๆๆ ถูก ๆๆ ^^^^^^^^^

16. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    จัดไปครับ ตอนนี้ผมจะเอา 05 ไปอัพใบหน้าใหม่เป็น 06- 20g ครับ ลองดู

17. จัดปัยครับ

18. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  19. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ตามนั้น ผม 05 im ก็ขับสนุกแล้วคับผม ปลายก็ไหลๆ ^^ กล่องทองไปเลย 555

20. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แอบมาดูครับ

21. AZUESHii

145
    5
    0
    ใจเย็นคับ อีโว3ผม เอาโบ05 ไปอัพใบหน้าเป็น 06 2og วิ่งไม่เป็นเป็ดเลยคับ กว่าบูสจะเต็ม ใบมันหนักอ่ะคับ แต่กะดีเซลหนูไม่รู้คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2010
  22. Burin_klongton

Burin_klongton New Member Member

27
    0
    0
    โดนทักนิดหน่อยจะขายละหนักแน่ไว้หน่อย turbo เป็นแค่เครื่องช่วยหายใจ อย่าไปคิดมาก ใส่ๆไปเลย

23. ballgto

4,721
    53
    0
    เสร็จแล้วเอามาชมบ้างนะคับ........Holset ดึงยาว.......

24. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    รอชมครับ

25. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    รอชมคับ

ผมว่า HX35 ไล่โข่งหลังดีๆ คงจะสุดๆเลย เอาให้ต้นมาไวๆ แถมนิสัยโบตัวนี่มันดึงยาวๆอยู่แล้ว

คงจะมันส์ตั้งแต่ต้นยันปลายเลย

ตอนนี้ผมเล่นแค่ TD05H ก็มันส์แล้ว แต่ใจก็อยากเล่น HX35 แล้วสั่งทำโข่งหลังพิเศษ คงจะแหล่มเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2010
  26. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    ตามพี่โต้งว่าเรยคัป
    05hกะตูดเบอร์4 นี่มันไปดีจิงๆคัปพี่โต้ง
    บูส25มาแบบไม่ต้องรอเรยอ่ะคัป
    อิอิอิอิ:eek::eek::eek::eek:

27. ballgto

4,721
    53
    0
    จูนแรงดัน กับน้ำมันดีๆต้นมาไวดึงยาวแน่นอนครับ........
    .เมื่อวานจูนรภวีโก้ 3.0 VN+F55V+อินเตอร์ 4 นิ้ว+บูส30 ช่วงหนึ่งยูเทริน กิโลเดียวล้นไมล์ครับ 200 สบายๆเลย.......โบตัวนี้วิ่งมันดีไปแบบเนียนๆเลยคับ

28. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    พี่สั่งใบหน้าที่ไหนครับ...ผมกำลังอยากได้เลย... ใบหน้า TD06-20G

29. binary1

binary1 Guest

0
    0
    0
    hx35 ใส่ vigo 2500 ยังไม่เหมาะถ้าทำน้อย ใบหนัก ปั่นช้า มาอืด แต่มาหนัก แต่โบลูกนี้ทนโคตร รถพัง3คันโบยังไม่พัง ฮ่าๆ..
    แต่ถ้ามีอยู่แล้ว ก็ ต้องจัด กล่องครบ (ดันราง+ยกหัวฉีด+ปลดบูส) กล่องคันเร่งตัดไปเลยเปลืองตังเปล่าไม่มีประโยชน์ หัวฉีด6รูใหญ่(เหมาะกับบูสหนักๆโหดๆควันจะดำเป็นก้อน ) หรือ หัวฉีดนาวาร่า8รู(4หัว5000 หัวฉีดนี้จะเนียนกว่าถ้าบูสสัก30 + - นิดหน่อย) สเต็ปแค่นี้ก็เอา hx35อยู่ แต่ถ้าอยากได้ทอร์คเพิ่มขึ้น ทำปั๊มเพิ่มมาไวมาหนัก

กล่องถ้าให้ผมแนะนำในตอนนี้
    Alpha Tech
    GT Type I (ยกหัวฉีด ปลดบูส จูนmap จูนตามการกดคันเร่ง ตามรอบ) 16,000.-
    RP Type II (ดันราง จูนคอม เนียนสุดๆ จูนตามรอบ ตามการกดคันเร่ง เดินเบาไม่เข็ก) 8,500.-

กล่อง2ตัวนี้ จับคู่กันสามารถจูนเข้าหากันได้เหมือนกล่องใบเดียว ช่วงเกียร์ต่อเกียร์ไปดีไม่มีวูป

ส่วนเรื่องเทอร์โบ ถ้าให้ผมแนะนำ ที่ขับสนุก แอบโหดได้ เหมาะกับ 2500cc

td05h ขับสนุกแน่นอน รอรอบกว่าโบเดิมนิดหน่อย แต่มาแรงกว่าเยอะ ราคาก็แรงพอสมควรในตอนนี้

td05hr ตัวนี้มีตั้งแต่ โว4ขึ้นไป(อย่างตอนนี้ผมใส่ td05hra ของอีโว7 มาแรงกว่าโบ อีโว3 มากๆแบบรู้สึกได้เลย) เป็นโบหมุนซ้าย ผมว่ามันเหมาะกับคอมมอลเรลดีนะ มาไว มาหนักดี แอบบูส30+ยังได้

z18 แน่นอน รหัสเทพ ลูกไม่ใหญ่ แต่อมตะ มีชุดซ่อมเกลื่อน หมกกันได้อีก ราคาไม่แรงมาก

tf06-1 ลูกนี้มาช้าหน่อย แต่สะใจ ไล่โข่งกับรถให้ดีๆ ไม่มีโดน

อัพเดทรูปผลงาน เรื่อยๆคร้าบ เชิญแวะเข้ามาชม
    http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=101236.0

อัพเดทราคา ของแรงๆหน่อยคร้าบ

Alpha Tech
    GT Type I (ยกหัวฉีด ปลดบูส จูนmap จูนตามการกดคันเร่ง ตามรอบ) 16,000.-
    RP Type I (ดันราง รอบเดินเบาไม่เข็ก 100%) 5,000.-
    RP Type II (ดันราง จูนคอม เนียนสุดๆ จูนตามรอบ ตามการกดคันเร่ง เดินเบาไม่เข็ก) 8,500.-

Sonic Boom
    ดันราง ปลดบูส จูนmap 5,000.-
    ดันราง 3,500.-

Bentech
    Mini (ยกหัวฉีด ไม่ตัดต่อสาย สวิทปรับได้16ระดับ ใช้งานง่าย) 13,000.-
    Pro Serie (ดันราง ปลดบูส ยกหัวฉีด จูน map กล่องใบเดียวจูนได้ทุกอย่าง) 26,000.-

Speed Box
    Speedbox (ดันรางแบบดิจิตอล มาคู่กับสมาทเกท ปรับระดับความแรงผ่านสมาทเกทได้เลย) 14,000.-

สนใจติดต่อได้เลยครับ 086-612-8516 ดิวครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้