** แอร์ 3ปุ่ม **

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ulma69, 27 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    // อุจฉา //

อยากจะใส่แอร์ 3 ปุ่มอะคับ แต่ว่าจริงๆแล้วต้องใช้อะไรบ้างหรอคับ แล้วถ้าได้แต่กรอบแอร์มาแต่ไม่มีโครงเหล็กจะเป็นปัญหาป่าวคับ

- แล้วเวลาซื้อต้องได้อะไรมาบ้าง ถึงจะไม่ยุ่งยากอะคับ
    - ท่อแอร์ออกหลังมันมีประโยชน์หรือยังไงหรอคับ มันทำให้แอร์หน้ารถเย็นน้อยลงป่าวคับ
    - ท่อแอร์เยื้องถ้าไม่มีมาต้องทำอย่างไรบ้างคับ
    - อยากหาร้านทำแอร์เจ็งๆหน่อยคับ (ผมอยู่ฝั่งธน) ขอเบอร์ร้านรับทำหน่อยคับ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    จัดให้ตามลายเซนต์

3. Love_ek

Love_ek New Member Member

27
    0
    0
    ผมไปโดนมาแล้วครับ ที่แปดรั้ว ดีมากครับ ราคาย่อมเยาว์ แปลงท่อเยื้องให้เบ็ดเสร็จ แต่พอดีบอร์ดควบคุมแอร์ของผมเสียเช็คกันทั้งวัน สุดท้ายเปลื่ยนบอร์ดหายเลย สวยงามมากครับ
    อีกเสียงครับ

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แปดริ้วครับ ตามรายเซ็นที่พี่วินบอก เข้าไปถามในบอร์ดนั้นได้พี่คนทำเขาใจดีตอบทุกคำถามที่สงสัย

อีกที่ แถวเต็นรถฟี่ฟ่า (แต่ไม่เคยทำ) ถนนกาญจณาภิเษก ครับ

5. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ผมก็ไปทำที่แปดริ้วครับ งานออกมาเนียนดีครับ.

++ เพื่อนๆแถวนั้นอัธยาศัยดีครับ. ++

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

7. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ** แล้วปกติแล้ว ชาว EK gruop ไปทำที่ไหนกันแน่หรอคับ ช่างเจกับแปดริ้วอะคับ **

.. แล้วช่างเจงานโอเคไหมคับ พอดีอยู่แถวบ้านพอดีอะ ..

++ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้ ไม่เคยทำ ไม่มีประสบการณ์คับ ++

8. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ขอแชร์เท่าที่ผมพบมานะครับ...
    ตอนแรกที่ซือ้หน้ากากมา ไม่มีโครงเหล็กยึดตัว 2 din เหมือนกันครับ ตอนนั้นหายาก เลยให้ลูกน้องช่วยพับแผ่นเหล็กบางๆเอา แล้วยึดวิทยุให้แน่นก็จบครับ (แต่ถ้าให้ดีหาโครงยึดให้ได้จะดีมาก) ถ้าจะไปติดกับพี่เจ ต้องคุยกันให้เข้าใจก่อนนะครับ ว่าเครื่องเราปีอะไร อย่างของผมรถปี 96 มันติดปัญหาเรื่องวาล์วน้ำที่ติดกับตัวรถเรามันปิดบอดเอาไว้ ใช้ไม่ได้ครับต้องให้พี่เค้าจัดหาไว้ด้วย(แต่ผมไม่รู้ว่าต้องใช้ของปีไหน รอกูรูอีกทีละกันครับ)ไม่งั้นวิ่งกัน 2-3 รอบเหมือนผมครับ อยู่ลำลูกกาวิ่งไปแถวนั้นไกลมั่กๆ แล้วเซนเซอร์เหนือเข่า,เซนเซอร์ที่ตรงกลางคอนโซล,เซนเซอร์ที่หน้าหม้อน้ำ(แถวๆตะแกรงกันชนหน้า)ก็ต้องครบด้วยครับ
    อ้อ...ปัญหาอีกอันที่ผมเจอคือ หน้ากากพวกนี้พอใส่กับนวมเดิมมันจะห้อยลงมาหน่อยนึงครับ ต้องให้เค้ายึดให้ดีเลยตอนติดตั้งนะครับ เห็นว่ามันเหมาะกับพวกนวมดำ เห็นว่ามันโค้งเข้ากัน
    ส่วนท่อแอร์ออกหลัง ยังกองอยู่ข้างบ้านครับ ยังไม่กล้าใส่ กลัวมันเกะกะตรงแถวๆครอบเกียร์ครับ รอกูรูท่านอื่นครับ..:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้