ช่วยด้วยครับ EK ความร้อนขึ้น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย asimo04, 27 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ครับ EK ผมเวลาขับในเมืองความร้อนไม่ขึ้นครับ แต่พอขับออกต่างจังหวัดวิ่งยาวๆ ความร้อนขึ้นครับ ไม่ทราบว่าเป็นจากสาเหตุอะไร เพราะทำระบบหล่อเย็นมาครับ เปลี่ยนมาดังนี้
    1. เปลี่ยนปั๊มน้ำใหม่
    2. เปลี่ยนวาวร์น้ำใหม่
    3. เปลี่ยนเทอร์โมใหม่
    4. หม้อน้ำใหม่ ( 2 ช่อง มือ 2 ยุ่น) ยกเว้นพัดลมไม่ได้เปลี่ยนครับ
    5. ท่อน้ำใหม่หมด
    วิ่งในเมืองเข็มไม่กระดิกเลยครับ แต่วิ่งต่างจังหวัดซัก 100 ความร้อนเดินครับ พอเบาเครื่องเข็มก็ลงปกติ เป็นช่วงๆ ครับ

ขอบคุณครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมเคยเป็นตามที่บอกมาครับ หม้อน้ำตัน ล้างแล้วหายเป็นปกติครับ

3. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    หม้อน้ำตัน ลองล้างดู

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามนี้เลยครับ

5. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะลองไปล้างดูครับ

6. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

หม้อน้ำตัน..ถ้าเป็นฝาทองแดงเปิดฝาแยงเลยครับ..หายชัวร์

7. B.Series

B.Series New Member Member

33
    0
    0
  8. dumie

dumie New Member Member

13
    0
    0
    ผมก็เคยเป็นคับแต่เปลียนสวิตพัดลมก็หายคับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลองเปลี่ยนหม้อน้ำดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้