ถามเรื่องใบปัดน้ำฝนหน่อยครับ !!!

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 26 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เคยเห็นรถเพื่อนๆ บางคัน ใส่ใบปัดน้ำฝนแบบไม่มีก้านได้

อยากรู้ว่าต้องโมดิฟายอะไรเพิ่มป่าวครับ เพราะผมลองใส่แล้ว มันใส่ไม่ได้อ่ะ คือมันเสียบขาเหล็กของก้านใบปัดเรา เข้าไปล็อคกับตัวไปปัดน้ำฝนไม่ได้

หรือต้องทำอะไรกับ ขาล็อคใบปัดของเรา ไอ้ที่เป็นน๊อต 2 ตัวเล็กๆ ยึดไว้อยู่ ก่อน ???

1. ปริญญา MR2

ปริญญา MR2 New Member Member

50
    0
    0
    ดูข้างล่าง ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2010
  2. ปริญญา MR2

50
    0
    0
    ผมเก็บอะไหล่เก่า จากที่ได้มาเวลาซื้อใบปัดแบบมีก้าน เป็นพลาสติกที่ใช้เสียบกับขาใบปัด
    ถอดน็อดเล็กๆ ที่ก้านเดิมเราออก
    เจียร บริเวณนั้นให้บางลงเล็กน้อยด้วยหินเจียร เพื่อจะได้เสียบเข้าพลาสติกดังกล่าวได้
    หล้งจากนั้นจึงไปซื้อใบปัดที่ไม่มีก้านมา จะสามารถกดล็อดกันได้ครับ ถ้ามีตืดพลาสติกในใบปัดก้อต้ดออกเล็กน้อยครับ ใช้งานได้ดี สวยขึ้นเยอะ ครับ

3. ขอบคุณคราบบบบ พี่

ต้องลงมือ เสา อาทิต นี้แล้ว อิอิอิ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    มันไม่เดิมอะพี่ ผมไม่ชอบ 555555

5. ปริญญา MR2

50
    0
    0
    รถของพี่ ไม่ค่อยเดิมแล้วครับ น้องโจ้
    ก้อเลยแปลงใส่ของแต่งๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้