ไฟไหม้แถวๆสายพานพาวเวอร์.....ครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย pholde, 6 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    พอดีขับๆ อยู่ เกิดมีควัน ไหม้ขึ้น ....... แถวๆ สายพาน พาวเวอร์ (ไม่แน่ใจใช่ครือป่าวครับ) เกิดจากอะไรครับ ตอนนี้ ราก ไปอู่แล้วครับ น่ากลัวมาก.............

url=http://www.uppicth.com/view.php?c=ce1a86c][​IMG][/url]

2. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    สายไฟเข้าชุดคอหน้าคลัชคอมแอร์ช๊อตคับ

3. pholde

126
    0
    0
    พอจะรู้ไหมครับว่า เกิดจาด สาเหตุอะไรครับ เพราะ พึ่งไปซ่อมเกี่ยวกับสายไฟ ที่อู่ นวมินท์ ซอย ต้นๆ มาได้ประมาณ 2อาทิตย์ รู้สึกว่าอู่นี้ หลังๆทำไม่ดี เลยครับ .... พึ่งเอาไปซ่อมหมดไป หมื่นกว่าบาท รถราก 2 รอบ 1700 อะไรที่ตะก่อนไม่เสีย ก็มาเสีย บริการก็ไม่ค่อยดี โทรไปไม่ค่อยรับสาย และไม่โทรกลับด้วยครับ รถเค้าเยอะ แต่เห็นช่างนิดเดียวเอง......คงจะไปซ่อมเป็นครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายแล้วล่ะครับ...เข็ด จริงๆ เปลี่ยนมาหลายอู่แล้ว ไม่เจอที่ ทำดีๆ เลย....ใครรู้จักอู่ดีๆ แนะนำหน่อยสิครับ ผมอยู่แถวๆ ราม ขอบคุณครับ....
    .....ขอบคุณ third_swoop มากครับ....

4. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    สาเหตุเกิดจากการเสื่อมสภาพตามอายุใช้งานคับ

5. pholde

126
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ คอมแอร์ ที่ผมซื้อไปจาก พี่ third_swoop ให้ช่างติดเรียบร้อยแล้ว ....แต่ช่าง ไม่ตรวจดู อาการอื่นเลยครับ มันเล่นใส่ คอมแอร์ กับ น้ำยาแอร์ แว๊ก คือตอนนี้ เปิดแอร์ได้ ประมาณ 10 นาที ก็ไม่เย็นแล้ว มันบอก ทำแบบประหยัดให้ (คงเห็นรถเก่าเลยคิดว่าไม่มีตั้งค์) ท่อแอร์ จับตัวเป็น เกล็ดน้ำแข็งเลย ขนาดไม่เปิดแอร์ ก้อเป็นน้ำแข็งครับ ไม่เหยียบเข้าไปอีกแล้วครับ อู่นี้...ใครใช้บริการ ก็ระวังหน่อยล่ะกัน.....ขอบคุณครับ ไปทำแอร์ แต่ แอร์ ใช้ไม่ได้ เสียอารมณ์....แล้วมันยังบอกอีก ว่า คอมแอร์ ไม่ใช่ของมัน.....เข็ดเลยอู่นี้

6. damrongsak

damrongsak New Member Member

35
    0
    0
    Air Factory
    * บริการซ่อมระบบแอร์ Chrysler Neon
    * 551/5 ถนนประชาอุทิศ ปากซอย ยอดทอง.แยกเหม่งจ๋าย
    (100 เมตร จากสวนอาหารนาทอง เยื้องโรงเรียนนานาชาติรีเจ้นต์) สามเสนนอก ห้วยขวาง กทม.
    Tel : 0-2274-3925-6, 0-9509-2272

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้