ช่วยหน่อยครับ อยากทราบว่าหน้าแหลมวางเจ ใส่โช็คอะไรดี ถ้าใส่โช็ค tein เปนตัวไหนดี ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย chabushi, 18 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chabushi

chabushi New Member Member

54
    0
    0
    อยากทราบว่าหน้าแหลมวางเจ ใส่โช็คอะไรดี ถ้าใส่โช็ค tein เปนตัวไหนดี ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณมากครับ

2. eo177

eo177 New Member Member

12
    0
    0
    ถามดีมากครับ รถผมกำลัง ทำสีชมพูอยู่อยู่ จะวางเจเหมือนกัน ตอนนี้มีเบรกสกายแล้ว เหลือโช๊คเหมือนกัน

3. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    แปลงของ a 31 ลงทั้งชุดเลยก็ได้ครับ แต่ ฐานล้อจะแคบลงประมานข้างละนิ้ว ข้อดีของการแปลงแบบนี้ หาโช้คแต่งใส่ง่าย ถ้าจะให้ดี หาโช้คที่สไลด์กระบอกได้จะดีกว่าครับ
    รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมอีกนะครับ

4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    หาโช๊คแต่งเอาที่มันสไลท์กระบอกได้ แล้วเอามาแปลง ทั้ง Hks Tein Zeal ได้หมดแหละครับอยู่ที่ช่าง

5. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    AE-86หน้าจะแปงน้อยดี

6. chabushi

chabushi New Member Member

54
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ

คือผมเอาโช็คเดิมไปอัดให้มันแข็งมา แล้วมันก็ยังไม่ดีขึ้นเลยอะครับ

เวลาวิ่งเร็วๆ ขึ้นสะพานเล็กๆ มันโครงเครงมาก แบบว่าเอารถไม่อยู่เลย

ผมควรทำแบบไหนดี จะแปลงหรือว่าหาโช็คมาทำ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ พอจะมีร้านดีๆแนะนำไหมครับ ผมอยู่แถวรามอินทราครับ

7. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ผมเคยถามคุณซัน ในClubjz ขออนุญาติ คำตอบของคุณซันด้วยนะครับ

ลองดูครับ

8. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    ของอาทก้อใช้โช๊คเดิมๆๆม่ายมีปันหาใช้เจฝาดำอยุ่

9. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    อัดก็ไม่อยู่หรอกครับ เพราะสปริงเดิมมันเป็น สี่สูบครับ

10. CaSaNoVa_VoR

CaSaNoVa_VoR New Member Member

10
    0
    0
    แล้วข้างหลังใช่เสื้อเพาของอะไรหรอครับ

11. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    ด้านหลังหาพวกเต็ดซิ่ง AE86 ใส่ได้ราคาก็สูงอยู่ อีกอย่างโดนเจหกสูบก็กระจาย หาของพวกนิสสันมาแปลงดีกว่าใส่ได้หลายรุ่น

ของผมใส่ปั้ม สกาย r 33 GTR หน้า หลัง ล้อกล้วย หน้า 8 หลัง 9 ทำโช๊ค หน้า สตัดใส่สปิงหลอด 4200 หลัง อัดโช๊ค 1000 เปลี่ยนสปิง ของรถตู้ ซื้อมาคู่ 500 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้