ขอคำปรึกษาด้วยครับครับ (กระทู้ต่อเนื่องจากกระทู้เครื่องดับข้างล่าง) งานเข้าแล้วววว*-*

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย GRiPEN, 25 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GRiPEN

GRiPEN New Member Member

29
    2
    0
    สรุปตอนนี้โอเวอฮอลเครื่องครับ ภายในทำใหม่ใช้ได้ยาวๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2010
  2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    น่าเห็นใจมากเลยครับ.....
    1. ขายตัวรถ กลัวทำใจเรื่องราคาไม่ได้นะซิครับ ผมตีราคาให้เผื่อเยอะ ๆ เลยแบบไม่เคยเห็นรถ ไม่เกิน 45000
    2. ถอดชุดหัวฉีดออก ราคาคงไม่ต่างกันมากครับ
    3. คิดว่าซ่อมแล้วขายจะคุ้มหรือป่าวครับ

ความคิดส่วนตัว ....หากคิดจะซ่อม เอาให้ดีไปเลยแล้วเก็บไว้ใช้เอง ครับ

3. GRiPEN

GRiPEN New Member Member

29
    2
    0
    ขอบคุณครับ เมื่อหัวค่ำผมก็โทรไปปรึกษาพี่เกณฑ์ และmailรูปรถเท่าที่มีไปให้พี่เค้าช่วยประเมินว่าน่าจะได้สักเท่าไร ถ้าถูกจัดคงจะซ่อมก่อนแล้วค่อยขายครับ

4. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    เห็นด้วยกับพี่น้องครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:27:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:26:36 ----------

เห็นด้วยกับพี่น้องครับ

5. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    I'm agree with Mr.Nong_ac88

เก็บไว้เถอะครับ รุ่นนี้เป็นรถนำเข้า
    ตัวถังและกันชน แข็งแรงมาก
    ช่วงล่างนิ่มมาก เป็นรุ่นแรกที่นำระบบแมคเฟอร์สันสตรัต มาใช้
    พวงมาลัยเบามาก
    เป็นตัวทอปของญี่ปุ่นสมัยนั้น
    ที่สำคัญอะไหล่ถูกมากและหาได้ง่าย
    จอดลืมกุญแจไว้ไม่หาย ไม่ล่อตาล่อใจโจร
    และอีกร้อยแปดครับ

ปล.ที่สำคัญสมาชิกคลับอบอุ่นและเป็นกันเองมากจร้าๆๆๆ

6. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    น่าเห็นใจ เป็นผมก็ตัดสินใจลำบาก
    เท่าที่เข้าใจ คือ คุณบอมกำลังจะเปลี่ยนรถคันใหม่ จะขายคันนี้เพื่อนำไปซื้อคันใหม่ แต่รถดันมาเสียก่อน
    1. ซ่อมเครื่องแล้วเอาไปขายเต๊นท์ ได้ไม่เกิน 50000 แน่ๆ อาจได้มากขึ้นหากเราเอาไปเทิร์นรถที่เต๊นท์เค้า บางที่ไม่รับซื้อถ้าเราไม่เอาไปเทิร์นรถในเต๊นท์เค้า เพราะรถรุ่นเรามันเก่ามาก เค้ากลัวขายไม่ออก
    2. ซ่อมแล้วหาขายเองน่าจะคุ้มกว่า แต่ต้องรอนานหน่อยกว่าจะหาคนที่สนใจมาซื้อได้
    3. ขายตัวรถ ไม่น่าได้เกิน 30000 เพราะคนที่จะซื้อต้องเอาไปวางเครื่องใหม่ ค่าเครื่อง+วาง 40000+ รวมค่ารถ 30000 เป็น 70000 หาซื้อรถรุ่นเราเอาแบบขับได้เลยสบายๆ เลย เพราะงั้นราคารถจึงตกมากๆ ต้องทำใจคับ
    ทั้งหมดล้วนแต่ขาดทุนทั้งนั้น แต่ซ่อมแล้วขายเองขาดทุนน้อยหน่อย แต่อาจรอนานมาก อยากได้คันใหม่ก็ต้องทำใจ ลองคิดดูคับ เลือกแบบที่เราเหนื่อยน้อยหน่อยก็ดีคับ ขอให้โชคดี

7. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    ขายตัวรถ กลัวทำใจเรื่องราคาไม่ได้นะซิครับ
    คุณ GRiPEN ทำใจได้เหรอครับ คิดไงในเรื่องราคาครับ ???

ผมทำใจไม่ได้แน่เพราะญาตซื้อมาเจ็ดแสนนนนน เห็นราคาเทียบกับคุณค่าไม่ได้ครับ
    ค่าของรถไม่ได้นับที่ ค่ามาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้