ตะกั่วถ่วงล้อติดเบรคใหญ่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Macgyver, 28 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    เพื่อนๆ มีใครใส่เบรคใหญ่แล้วติดตะกั่วถ่วงล้อไม่ได้บ้าง ของผมเบรคช่วงแคบสุดห่างจากล้อประมาณ 3 มม. ติดตะกั่วได้แต่ด้านในล้อ
    วิ่งเร็วๆ แล้วสั่น ทำอย่างไรดี กำลังคิดจะถ่วงรอบนอกล้อ แต่มันไม่สวย

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถ้าติดเบรค คงต้องแปะตะกั่วตรงขอบล้อด้านนอกอ่ะครับ
    เคยเห็นเฟอรารี่ เค้าแปะกัน ลองดูรูปจิ
    [​IMG] [​IMG]

3. ถ่วงแบบเหน็บ ไว้ที่ ขอบล้อด้านใน ได้ไหมครับ

4. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ไม่ริมขอบล้อด้านใน ก็ต้องถ่วงที่บ่าล้อด้านนอกหละครับ ผมว่าบ่าล้อด้านนอกก็โหดดีนะครับ555

5. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    ตอนนี้วิ่งเร็วๆ แล้วสั่น คงต้องลองดูตามที่บอกแล้วครับ

6. toonkutoon

toonkutoon New Member Member

33
    0
    0
    ตะกั่วมีแบบหนา กับแบบบาง ลองหาดูคับ

หรือถ้าติดตะกั่วบางก็ยังติดเบรค แบบนี้ต้องใช้ตะกั่วแบบหนีบขอบล้อคับ

ลองทำดูคับ

7. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ของผมเห็นเค้าเลื่อนไปถ่วงด้านในแทนอะตอนไปเปลี่ยนยางที RTM เพราะคาลิเปอร์ผมมันห่างล้อแค่ 2 มิลเอง

8. วิ่งเร็วแล้วสั่น

ใส่ปลอกกันสั่นรึยังครับ ช่วยได้มากกว่าถ่วงล้ออีกนะครับ

9. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ติดเหมือนกันครับ เลยถ่วงแบบเหน็บทั้งด้านในและด้านนอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้