ทำมาแล้ว มีรูปให้ดูนะจ้าาา

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nut_Ben_E30, 13 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nut_Ben_E30

Nut_Ben_E30 New Member Member

238
    2
    0
    พอดีพังไป 2 ตัวแล้ว เนื่องจากบูสเยอะหน่อย แต่ไม่ใช่ปัญหา.........

ตอนนี้ จะใส่ CT20 แต่มันเป็น TURBO น้ำเลี้ยง...... มันใส่โดยไม่อาศัย น้ำได้ไหม

แล้วใส่ ไมตี้ เครื่อง เดิม ย้ำ เดิม ...... มันสมควรบูสเท่าไร จะเหมาะสม

อินเตอร์ ถ้าบูสไม่หนัก ...... ต้องใส่ด้วยไหม

แล้ว ถ้าเกิดผม ใส่ CT20 ตัวนี้ ..... บูส 10 - 15 ไม่พึ่ง INTER จะเปงไรไหม

แล้วสมควรราคาที่เท่าไร เพราะได้ชุดเทอร์โบมาแล้ว เปง CT20 + ID ยกมาทั้งชุดเลย แถมท่อมาถึงกลางลำ

ใส่แล้ว พอจะทนได้ไหม สำหรับผม ...... รบกวนหน่อย

- - - พรุ่งนี้ จะ ใส่ BO แล้ว แล้วจะเก็บภาพมาให้ชม นะครับ - - -

อีกเรื่อง

- อยากเปลี่ยนกระบะ ยกลูก ใส่ตัวโปร่ง เค้าขายกันเท่าไร ขอราคาซึ้ง หับ กระบะมือ 2 ด้วยนะครับ
    ปล..... พี่แมนจ๋า MEETING เมื่อไร ชวนด้วยนะจ้าาาา

ได้เทอร์โมาใหม่ๆ ไม่ค่อยรูปเรื่องเทอร์โบเดิมซักเท่าไร
    รูปสอง ของวันแรกๆ
    รูปสาม ของวันที่จะไปร้านท่อ. + + + สภาพ ดูไม่ได้

ทำเสร็จแรกๆ วิ่งดีขึ้นนิดหน่อย
    ที่อู่เค้าจัดให้ เนื่องจาก เทอร์โบมันรุนมาตั้งแต่แรก ส่ง up step บ้านๆ แต่ทำนิดหน่อย
    แล้วดันเดินไปร้านปั๊ม เสียตังค์ไป หมื่นนิดหน่อย
    เอามุมซ้ายมาให้ดูเล่นๆ
    มุมขวา อีกนิด
    ส่วนรูปนี้ ท่อสด ออกกลางลำ ขนาด 2.5 นิ้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2010
  2. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    รอเซียนๆ

3. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    สงสัยรอเซียน รถผม กลัวเครื่องลูกที่ 3 อะดิครับ

ผมได้ชุดโบจาก 2L ฝาขาว นอกมาจาก PRADO ตัวเก่า สภาพค่อยข้างดี

ยกชุด ไม่รู้ มันจะใส่ได้เลยรึป่าว รอถามเซียนครับ

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    CT20 ไม่ต้องเลี้ยงน้ำก้อได้ ทนบูทได้แค่15เกินใบหาย อินเตอร์ไม่ต้องใส่ก้อได้ แต่ผมว่าใสจะดีกว่า

2L มันมีปัญหาความร้อน เซฟๆไว้

ถ้าเครื่องเดิมๆ20-25หน้าจะได้(อยู่ที่คนตัวเราขับเองด้วยน่ะครับ)

อีกอย่างเรื่องระบบระบายความร้อนเช็คดีๆด้วยน่ะครับเดียวฝาสูบจะล่าโลก ^^

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามเซียนเลย

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  7. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดันๆๆ รอชม

8. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เหอๆๆๆ เล่นกะเครื่องระหัดเทพ 2แอล เลยนะ

เคยลองกะเพื่อนมา เครื่อง 2 ตัว ฝา 3 ฝา

วิ่งดีมั่กแต่มันไม่ทน CT-20 เคยบูสต์สูงสุด 18 ปอนด์

แล้วฝาก้อแตกครับ น้ำมันท่วมๆยังเอาไม่อยู่

มาเครื่องตัวที่ 2 เป็นเครื่องเทอร์โบมาเลยจัดบูสต์ไป 20 ปอนด์

ไม่นานฝาก้อลาโลก

ตามด้วย CT-26 กับบูสต์ 15 ปอนด์ รอบนนี้นานหน่อยแต่

ซักพักฝาก้อลาโลกอีกเช่นกันครับ

จบ

9. AoFChen

1,851
    16
    0
    2L ชอบพังตอนกำลังสูสี ตอนกำลังจะขึ้นประมานนี้ 55 +

10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เหอะ ๆ ตาม ๆ ข้างบนว่าเลยคับ

12. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    โดนมาเหมือนกัน 2L CT26 ตอนนี้กระจายครับ อิอิๆๆ

13. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ ใส่แล้วครับผม เดียวจัดรูปให้ครับ
    สิ่งที่ทำไป - - -

1. ปั๊ม 12 MM
    2. เทอร์โบ CT20 UP ใบ บูสประมาณ 14 ปอร์นด ไปทำมาเมื่อกี้ เพราะตอนใส่ มันดันไป 20 ปอร์นด
    3. เวตเกต เดิมๆ ทำนิดหน่อย
    4. ท่อไอเสีย 2.5 นิ้ว ออกกลางลำ
    5. เปลี่ยนเกียร์ 5 เป็นของ VIGO
    6. เปลี่ยนเฟืองท้ายจาก 4.3 เล่นซะ 3.9
    7 .................. สงสัยจะโดนหม้อน้ำอีกสักใบ

รูปและรายละเอียด รอแปปนะครับ

14. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ ใส่แล้วครับผม เดียวจัดรูปให้ครับ
    สิ่งที่ทำไป - - -

1. ปั๊ม 12 MM
    2. เทอร์โบ CT20 UP ใบ บูสประมาณ 14 ปอร์นด ไปทำมาเมื่อกี้ เพราะตอนใส่ มันดันไป 20 ปอร์นด
    3. เวตเกต เดิมๆ ทำนิดหน่อย
    4. ท่อไอเสีย 2.5 นิ้ว ออกกลางลำ
    5. เปลี่ยนเกียร์ 5 เป็นของ VIGO
    6. เปลี่ยนเฟืองท้ายจาก 4.3 เล่นซะ 3.9
    7 .................. สงสัยจะโดนหม้อน้ำอีกสักใบ

รูปและรายละเอียด รอแปปนะครับ

15. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    รอชมครับ

16. รอชมรูปครับ หิหิ...

17. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ราคากะบะซิ้ง 15000 ครับถ้ามือสอง ตามสภาพครับ หลักพันถึงหมื่น UPครับ ของผมมีหนึ่งลูกครับ ภายนอกเก็บโป้วตตีพื้นหมดแล้วครับฝาท้ายเปลี่ยนใหม่ จะขายซัก 8500 ครับ โทรคุยได้ครับ 081 4982095 ปุ๊ครับ

18. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    มีของตอนเดียวไหมครับ

19. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ตอนเดียวต้องแปลงตัดต่อกาบข้างแล้วมั้งครับ ต้องถามพี่แมน

20. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ยังงัย จะโทรกลับยะครับ

พี่ครับ ส่งรูปให้หน่อยดูหน่อยนะครับ

e-mail * [email protected]

รบกวนหน่อยนะครับ ตอนนี้ จะเดินภายนอกแล้ว มัน.....คัน

21. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    รอชมครับ 2L แรงๆครับ

ส่วนตัวผม มีอินเตอร์จะดีมากครับ หม้อน้ำ พัดลมฟรีปั๊ม วาวล์น้ำ เกจ์วัดความร้อนชัวร์ๆ จนถึงปั๊มดีเซล Test ให้น้ำมันถึงๆ รอบปลายๆต้องพอ

ก่อนนี้ผมก็เล่นครับ 2L โบตั้งแต่ 05H , IHI VF24 , TF06 บูสตั้งแต่ 15 ถึง 30 สุดถ้ายก็ ชาชป์ละลาย ฝาแตก

ผมว่าทำมาขับแบบใช้งาน ซิ่งบ้าง ถือว่า เครื่องตัวนี้ขับสนุกมากครับ ยิ่งถ้า เฟืองท้ายได้ๆนะ ขับนิ่มเลย

22. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ขอบคุณนะครับ สำหรับคำแนะนำครับพี่

ผทอยากได้อยู่ครับ แต่ตอนนี้ต้องเก็บตังค์ไว้ทำคันเก่าด้วย

รออีกแบบคงได้ครับ

23. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    บูชน้อยไปได้ยาวๆๆๆ

แย่จังเจโบ บูช 15 ปอนก็เสียวเเล้ว อิอิอิอิอิอิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:43:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:43:32 ----------

บูชน้อยไปได้ยาวๆๆๆ

แย่จังเจโบ บูช 15 ปอนก็เสียวเเล้ว อิอิอิอิอิอิอิ

24. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ว้าว แรง ๆ อีกลำแย้วววววววววววววววววววว

25. AoFChen

1,851
    16
    0
    แรงแล้ว หุหุ

26. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    มาเก็บความรู้เผื่อตัวเองอยากแรงมั่ง อิอิ

27. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
  28. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ..... จุจุ อย่าแอ๊ะไป.....

29. AoFChen

1,851
    16
    0
    เฟืองท้าย ใส่ เต็ด ป่าวอ่ะ

30. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    รอชม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้