ขอสอบถามเรื่องร้านที่ทำการรีสโตร์รถใหม่ทั้งคันอะครับ (ไม่รู้ว่าผมเรียกถูกรึเปล่า)

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonbungkaab, 5 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonbungkaab

nonbungkaab New Member Member

44
    0
    0
    คือว่า ประมาณปลายปีอะครับ ผมอาจจะได้ฤกษ์ทำรถอีกสักครั้งนึง
    ผมเลยอยากเอา RT100 ของผมเนี่ยไปทำใหม่ทั้งคันเลยอะครับ เอาให้เหมือนรถใหม่ๆ คันนึงเรยอะครับ แต่ว่า อยากให้มันออกมาเดิมๆที่สุด
    ยกเว้น เครื่องยนต์ที่ผมเพิ่งจะเปลี่ยนมา (เครื่อง 3s) เลยอยากจะให้พวกพี่ๆช่วยแนะนำร้านที่รับทำพวกนี้หน่อยอะครับ
    เพราะผมเคยเห็นบางคนเค้าใช้รถรุ่นเก่าๆ แต่รถเค้าใหม่ทั้งในและนอกเลยอะครับ
    ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เรื่องที่อยากจะให้รถดูใหม่ขึ้นทั้งนอกและในก็ไม่อยากหรอกครับ ภายนอกก็ลอกสีเดิมออกให้หมด และก็ถอดทุกชิ้นส่วนออก ให้เหลือแต่โครงรถเปล่าๆ จากนั้นก็ปะผุทำสีซะใหม่ อะไหล่อันไหนเปลี่ยนใหม่ได้ก็หาใหม่ซะ แล้วก็ประกอบชิ้นส่วนต่างๆ ให้เรียบร้อย พร้อมๆ กับบุภายในห้องโดยสารซะใหม่ แค่นี้รถของท่านก็ใหม่ สด เทียบกับรถใหม่ๆ ได้แล้วครับ แต่ก็ใช้เงินเยอะพอสมควรนะ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมก็อยากทำบ้าง ให้รถครบๆ แต่ของบางอย่างยังหาไม่ได้จนถึงทุกวันนี้

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมว่าจุดเด่นของการเล่นรถเก่าคือ การได้ทำไปเรื่อยๆ หาของไปเรื่อยๆ มันสนุกตรงนี้แหละครับ ลองคิดเล่นๆ ถ้าเราทำทีเดียวหมดแล้วต่อไปจะทำอะไรล่ะ อาจจะเบื่อง่ายกว่านะ 5555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้