อุบัติเหตุเกินขึ้นได้ทุกเวลา ถ้าคุณประมาท (เหมือนผม)

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 25 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    - เหตุเกิดเมื่อวันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2553 เวลาประมาณ 01.00 น. บนทางด่วยบูรพาวิธีขาออกไปชลบุรี ฝนตกหนัก ใช้ยางผิดประเภท เลยทำให้เกิดลื่น และเสียหลักรถหมุนประมาณสี่รอบ พยายามบังคับให้เอาท้ายฟาดจะได้เสียหายน้อยที่สุด มาด้วยความเร็วประมาณ 80 - 100 กม./ชม. ช่วงเกียร์สี่ กำลังสับเกียร์ห้า กระแทกคันเร่งแรงไปหน่อยเลยทำให้ตูดปัดและเสียการทรงตัวครับ :cry:

ระมัดระวังกันด้วยนะครับพี่น้องครับ :sad:

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับพี่บี

รถเดี๋ยวก็ซ่อมเสร็จ

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ปลอดภัยก็ดีแล้วคับ

4. pandabank

2,427
    4
    0
    คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับพี่บี

รถเดี๋ยวก็ซ่อมเสร็จ

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    โอ้โห..........ถึงcabเลย
    คนไม่เป็นไรดีแล้วครับพี่

6. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมโดยเร็วคร้าบบ

7. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    คนปลอดภัยดีก็โอเคแล้วครับ

8. กลับมาหล่อไวไวครับพี่บีคนไม่เป็นไรก็พอ

9. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ซ่อมเสร็จไวไวนะครับพี่

10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เสียใจด้วยครับ....กลับมาหล่อกว่าเดิม ไวๆ นะครับ

11. EF แป๊ด-แป๊ด

EF แป๊ด-แป๊ด New Member Member

114
    0
    0
    ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ทำรถสวยๆออกมาไวๆนะครับ

12. กลับมาขอให้หล่อกว่าเก่านะครับ

13. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    เสร็จไวๆนะพี่ กลับมาคราวนี้ก็ขึ้น 08 ไปเลยบพี่บี อิอิ

14. เป็นห่วงนะคับพี่

15. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    หายเร็วๆคับ ทั้งคนทั้งรถเลยคับ

16. pandabank

2,427
    4
    0
    ใส่ยางสลิควิ่งหรอพี่

17. ขอตอบแทนน้องบีคับใช่คับใส่ยางสลิคคับbank
    ตอนไปดูที่เกิดเหตุเห็นคนไม่เปงไรก็ดีรถมันซ่อมได้คับ
    ขอให้ทุกคนปลอดภัยคับช่วงนี้ฝนตกระวังกันหน่อยคับ

18. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    สวัสดีครับผู้ใหญ่
    นั่นแหละสาเหตุ

19. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    เห็นแล้วนึกถึงวีโก้คันเก่าเลย แต่ผมไม่โชคดีเหมือนพี่ มิดพวกมาลัยย้ายไปซ้ายเลย เศร้า ช่างไม่รู้จะดัด ตรงไหนเลย ระมัดระวังกันด้วยนะครับพี่ ๆ น้อง ๆ เวลา ทอร์ค มันส่ง

20. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วง และกำลังใจครับ

คงไม่นาเกินรอครับ TFR ของผมจะกลับมา

21. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    งานนี้ต้องขอขอบคุณพี่ป็อป สตาร์ด้า อย่างแรงเลยครับ ที่ช่วยเป็นธุระให้ผมทุกอย่างตั้งแต่วันเกินเหตุ จนถึงวันนำรถเข้าอู่ทำสีของเพื่อนพี่ป็อป

ท่านใดอยู่แถว ๆ ฝั่งธน ถ้าคิดว่าจะทำสี หรือซ่อมตัวถังก็ติดต่อพี่ป็อปได้นะครับ อู่นี้เค้าทำรถสุดเนียน มีแต่รถระดับพระกาฬ ขั้นเทพ เข้าทั้งนั้นเลยครับ ( ดับเบิ้ลยู การช่าง ) ฝากอู่ระดับมาตรฐานสากลไว้อีกอู่นะครับพี่น้อง

22. pandabank

2,427
    4
    0
    นึกยังไงถึงใส่สลิควิ่งหง่ะพี่บี

23. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    เดี๋ยวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิมแล้วครับ สู้สู้ คนไม่เปนรัยก็ OK

24. ขอให้ปลอดภัยทุกท่านคับ

25. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ไม่ได้ว่านะครับ...............แต่ทำไมใส่ยางไม่ดูสภาพอากาศ
    หรือว่าไปเล่นกะใครมา

26. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    โอ้วเยอะนะเนี่ยพี่ แต่คนไม่เป็นอะไรดีแล้วครับ รถซ่อมได้ ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะค้าบ

27. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    เสียใจด้วยนะครับ

28. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตัวไม่เป็นไรก็ดีแล้วบี รถมันซ่อมได้ แต่คนเนี่ยซิ

29. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    หายไวๆครับ วันหลังต้องเป็นสลิคฝนแล้วพี่บี ก่อนขึ้นต้องเบิร์นด้วยย

30. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับ

เหตุเกินครั้งนี้มาจากความขี้เกียจ กับความเมานิดหน่อยของเองครับ เพราะว่าทีแรกจะเข้าบ้านไปเปลี่ยนรถอีกคันมาใช้ ก็ยังนึก ๆ อยู่ แต่ไป ๆ มา มา คิดว่าคงไม่เป็นไรม้างเดี๋ยวค่อย ๆ คลานไปก็ได้ก็เลยไม่ได้เปลี่ยนรถ แล้วก็เกิดอุบัติเหตุจนได้ สะเพร่ามาก ๆ เลยครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้