รบกวนพี่ๆน้องๆคับ ช่วงล่างดัง มาจากปีกนก จะซ่อมหรือเปลี่ยนดีคับ แนะนำด้วยค๊าฟฟฟ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย M.SAKDA, 8 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M.SAKDA

M.SAKDA New Member Member

210
    4
    0
    รบกวนพี่ๆน้องๆคับ ช่วงล่างดัง มาจากปีกนก จะซ่อมหรือเปลี่ยนดีคับ แนะนำด้วยคร๊าฟฟฟฟฟ

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เย้ยยยยยยย มันดังยังไงอ่ะคับพี่

ส่วนมากที่เจอส่วนมาก ก้อจะมีพวกลูกหมาก กล้องยา ไรพวกเนี่ย

ส่วนเรื่องปีกนก ไม่แน่ใจเลยอ่ะคับ รอเซียนแล้วกันนะคับพี่

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ใช่ครับผมว่าส่วนมากที่มันดังก็พวก ลูกหมาก บูช ลูกยางต่างๆ นี่ครับ

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ของผมพึงซอ่มไป ดังเหมือนกัน เปลี่ยนบูชทอชั่นบาร์ลูกหมาก เปลี่ยนเลย ^^

5. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดันให้พี่ต่าย ผมว่าตามข้างบนเลยครับ

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตอนนี้พักที่ไหน สนใจว่างๆมาเช็คช่วงล่างเเถว สุวรรณภูมิก็ได้นะครับ

ว่าเเต่ รถของพวกเรา มี สัตว์ เต็มรถ เลยนะว่าไหม

ปีกนก หนวดกุ้ง ..................และอะไรอีกว้าาาาาาาา

7. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ปีกนกบน มีสลักแบบเปลี่ยนได้ เปลี่ยนใหม่เลยครับ ของแท้เทียม ก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ และติดตั้งหัวอัดจารบีที่ปลาย 2 ข้างไว้ด้วย ใช้ไปสักพักก็อัดจารบี มันจะได้คล่องๆ

ปีกนกล่าง ใช้บุชแบบอัดเข้ากับตัวรถ ของแท้ติดรถมีอายุใช้งานแบบไม่บรรทุกนับ 10 ปี ไม่ต้องมีการหล่อลื่นตลอดอายุการใช้งาน ตัวนี้ถอดยากมากๆ ของแท้ราคาตัวละ ถ้าจำไม่ผิด 2000 กว่าบาท ถ้าของทั่วๆไปก็ไม่กี่ร้อย ส่วนตัวผมเองใช้ของทั่วๆไปครับ

ส่วนเรื่องลูกหมากต่างๆ ผมใช้วิธีซ่อมเอาครับ ร้านซ่อมฝีมือดีๆเครื่องมือครบๆมีอยู่มาก ซ่อมทั้งชุด ประมาณ 3000 +- ซ่อมแล้วอายุการใช้งาน ตามประสบการณ์ 2 ปีแล้วยังดี ถือว่าคุ้มครับ

8. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ของผมดังเอียดๆๆล้อหน้าซ้ายลำคานมากเลยคับ

9. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ถ้าอยู่ใกล้ๆ รามอินทรา แนะนำร้านเด๊ก โช๊คอัพ ซาฟารี ครับ 084-355-5216 เด๊ก

10. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ลองเช็คดูก่อนครับ

11. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ตามกำลังทรัพย์คับ .... สำหรับผมนะ ^^

12. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ซ่อมหายไวๆนะครับ

13. mightytode

mightytode New Member Member

3
    0
    0
    ดังจากปีกนกล่างรึปล่าวครับ ของ 555 ราคาไม่แพงครับ ส่วนลูกหมากที่อยู่กับชุดคันชักคันส่งแล้วก็กล้องยา ผมใช้แบบซื้อยกยวงครับของยี่อะไรผมจำไม่ได้แล้วครับ

ราคาพันกว่าบาทเป็นของใหม่นะครับไม่ใช่ของซ่อม ผมใช้ในเมืองวิ่งทางไกลเดือนละครั้ง ก็สัก3-4ปีเปลี่ยนที่ครับ

14. M.SAKDA

210
    4
    0
    ขอบคุณมากๆครับทุกคนให้ข้อมูล

15. M.SAKDA

210
    4
    0

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ชุดซ่อมเปลี่ยน มีราคา น่าจะเปลี่ยนครับ

17. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ซ่อมเสดยังพี่ต่าย ไม่มารายงานเลย

18. M.SAKDA

210
    4
    0
    ยังไม่ได้ทำเลยยยยยยยยย..อิอิ ปั๊นน้ำรั่ว+แคร่งน้ำมันเครื่องรั่ว+ซีลเเคมรั่ว+ฯลฯ เหนื่อยจ่า 555+

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:33:01 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:32:02 ----------

สงสัยจอดยาวไปก่อน คิกๆๆ

19. Duang@Hlc

3,924
    19
    38
    วางๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เจดีกว่าไหม อิอิ

20. Duang@Hlc

3,924
    19
    38
    วางๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เจดีกว่าไหม อิอิ

21. M.SAKDA

210
    4
    0
    กำลังหาเครื่องเเรงๆๆๆๆถูกๆๆๆๆๆๆอยู่จ้าจุ๊บๆๆๆใครมีบริจาคมั่งคิกๆๆ

22. M.SAKDA

210
    4
    0
    รายงานครับ ทำมาแล้วครับช่วงล่าง เปลี่ยนบูชทอชั่นบาร์ลูกหมาก หายเลยครับพี่น้อง ขอบคุณมากๆกับทุกคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้