ไปทำบริจาคของที่อยุธยา เอารูปมาฝากครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย taxi39, 6 กันยายน 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    พอดีผมไปบริจาคของให้ที่วัดโบสถ์วรดิตถ์มาครับ ตั้งใจไปส่วนตัวแต่พอไปถึง เจอคนมาบริจาคของเยอะมากๆ
    ด้วยเหตุที่ว่าวัดนี้มีเด็กกำพร้ามาอาศัยอยู่เป็นจำนวนมาก ผมและแฟนจึงเห็นว่า ของที่บ้านที่ไม่ได้ใช้ เอาไปบริจาค แล้วก็พวกข้าวของ เครื่องใช้ที่จำเป็น อุปกรณ์การเรียน ก็รวมๆตังกับเพื่อนไปซื้อมาบริจาคครับ

ผมเสนอไว้ว่าต่อ น่าจะมีกิจกรรมในคลับของเรา ไปบริจาคของ หรือทำบุญ เวลาก็แล้วแต่สะดวกกันไม่ตายตัว เอาแบบว่างๆ ชิวๆครับ
    บางครั้ง เราอาจจะได้ พบป่ะกับเพื่อนๆ ที่ใช้ NV ที่อยู่ต่างจังหวัดด้วย

มาดูรูปกันเลยครับ

ของที่จะนำไปบริจาค

ขนของขึ้นรถครับ NV สบายอยู่เเล้ว

ระหว่างเดินทางครับ ตอนจอดแวะปั๊ม สังเกตเห็นแผงใต้กันชนหน้า หลุดเวลา รถวิ่ง ลมอัดมาโดนล้อ เป็นรอยเสียดสีกับล้อ
    เอาเชือกมาผูกไว้แก้ขัด

ถึงวัดโบสถ์วรดิตถ์ ใช้เวลาชมกว่าๆ

หน้าวัดน้ำท่วม

มาถึงเจอรถจอด น่าจะเป็น คลับ มาทำบุญเหมือนกัน เค้าก็มองผมงงๆ ว่าผมมาผิดงานป่าว
    :eek:

ถวายของ

พูดคุยกับเจ้าโอวาส

ถ่ายรูปกับเจ้าโอวาส

ผมเข้าไปบริจาคก่อน พวกคลับ เค้ารอเพื่อน เค้ามากันเป็นคณะ ผมมาส่วนตัวอ่ะ

ขากลับ แวะที่ พระราชานุสาวรีย์สมเด็จพระสุริโยทัย

แดดร้อนมาก ฟ้าโปรงสวย

เหนื่อย ขอนั่งพักหน่อย

ต่อมาก็แวะตลาดน้ำอโยธยา หาอะไรกิน

ของที่นี้ก็เยอะดีครับ

จบเเล้วครับ .... ที่ตลาดน้ำอโยธยา ของเยอะดี น่าเดิน เเต่ที่นั้งกินข้าวน้อยไปหน่อย

ไว้โอกาสหน้า อยากมีกิจกรรม ร่วมกับ พี่ๆในคลับ น่าจะสนุกดีนะครับ:cool:

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    อนุโมธนา ด้วยครับ

ไปมาวันเดียวกันเลยครับ แต่ผมไปทัวร์ ทำบุญ วัดที่อยุธยา

ตลาดอโยธยาคนเยอะมาก ไม่ชอบเลยแฮะ เหมือน ย้ายเอา ตลาดน้ำ 4 ภาค พัทยา ไปไว้ ที่ อยุธยา

ถ้ามาอีก แนะนำ วัดไชยวัฒนาราม ครับ เสน่ห์อยุธยาอยู่ที่วัดนี้ครับ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แจ่มมากครับ...อนุโมธนาด้วย...

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ

ดีจริงๆ ไปเที่ยวก็ยังเอาบุญมาฝาก

5. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    คนข้างๆ วันนั้นไม่ใช่คนนี้นี่น้อง................อุ๊บส์

ล้อเล่งๆๆๆๆอ่ะน้อง

อนุโมทนากับการทำบุญครั้งนี้ด้วยนะน้อง

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้