สายพาน มันแปลกๆ ครับ ขอปรึกษาด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mangginoon, 3 กันยายน 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    เอ็นวีกระบะ เครื่อง คาร์บูื แปลงใส่ปั้มพาวเวอรมานะครับ

เห็นในคลับบอกว่ามี 3 เส้น ไปดู มัน มีแค่ 2 เส้นเอง

คือเส้น แรก คล้องกับ คอมแอร์ เบอร์ 810

อีกเส้น คล้อง ยาวขาก ปั้มพาวเวอร์ ไปถึง ไดชาตร์เลย เบอร์ 1110

ไ่ม่ทราบว่าแบบนี้ มันถุกต้องใหมครับ แบบ 3 เส้น ใส่แบบใหน

ของเพื่อนๆ เป็นแบบใหนครับ พอมีรูปใหม

ตอนนี้สตาร์ท แรกๆ สายพานมีเสียง เอียดๆ เลยว่าจะ เปลี่ยใหม่

ถ้ามันไม่ดี จะได้ ทำใหม่เลย

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล พาวเวอร์ผมรู้สึกว่ามัน ไม่ค่อยเบา ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ใช้ได้ครับของผมตอนใช้คันกระบะติดเพาเวอร์ก็ทำแบบนี้เหมือนกัน ตั้งสายพานให้ตึงหน่อย

ถ้าจะทำให้เหมือนรุ่นมีเพาเวอร์เดิมๆ ต้องเปลี่ยนมู่เล่หน้าเครื่องเป็นแบบ3ร่อง กับไดชาร์จใหม่อีกลูก

ส่วนพวงมาลัยไม่ค่อยเบาไม่เกี่ยวกับสายพานเพราะตัวปั่นยังหมุนตลอด ลองเช็ค ตัวปั่นกับแรคดูครับ :)

3. mangginoon

88
    1
    0
    อืม แสดงว่าใช้ได้ จะได้เปลี่ยนเฉพาะสายพาน ตอนนี้ตั้งจนสุดแล้วครับ

แร็คนี่ยางหุ้ม ขาด นิดหน่อย ส่วนตัวปั่น เช็คยังไงครับ ตอนรับมาแรกๆ น้ำมัน มันเยิ้ม ตรง ข้อต่อสาย ผมเลยถอดออกมาประกอบใหม่ มันไม่เยิ้มแล้ว

ที่ว่าไม่เบา คือ มันยังเอา นิ้วก้อย หมุนไม่ได้อ่ะครับ อิอิ

ขอบคุณครับ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เบาเกินก็ บ่ ดีเด้อครับ...อิอิ:D:D

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

ให้ติดเครื่อง แล้วเปิดฝากระป๋องน้ำมันเพาเวอร์ ดูว่ามีน้ำมันวิ่งไหลเวียนรึป่าวครับ :)

7. mangginoon

88
    1
    0
    งานเข้าแล้ว ครับ ผมเปิดดุแล้ว มัน ไม่ไหลเลยครับ ลองเร่ง เครื่อง ยังนิ่งเหมือนเดิม

ต้องเช็คตรงใหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้