โดนมาหัวแบะคะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย rawitsun, 24 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าใช้รถอยู่ดีๆ ก็ได้ยินเสียงที่หน้าห้องเครื่อง เปิดกระโปงฟังแล้วน่าจะเป็นคอมแอร์ เมื่อวานเลยเข้าร้านแอร์ ช่างฟังแล้วบอกว่าเป็นลูกปืนไดร์ชาร์ แล้วแนะนำไปร้าน สินไทย ติดกับร้าน ตะวันออกหมูหยอง พี่เค้าก็ถอดออกมาแล้วเปลี่ยนลูกปืนให้ 2 ลูกที่ไดร์ชาร์ โดนค่าเปลี่ยนไป 900 บาท เราเลยบอกว่าเคยเปลี่ยนลูกปืนคอมแอร์เสียไปแค่ 400 บาทเอง ( คนละร้านกัน ) ทำไมแพงจังคะ พี่เค้าบอกว่า ลูกปืนมันแพง เราก็อยากคุยต่อแต่คิดแล้วไม่คุ้ม เลยจ่ายไป พี่เค้าคงเห็นเราเป็นผู้หญิงเลยฟันเอา หัวแบะเลย เกิดเป็นผู้หญิงนี้มีแต่โดนผู้ชายหลอกแย่จัง ( ไม่ได้อยากมาต่อว่าใคร แต่อยากละบายอารมคะ ) :cry:

2. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    ก็ไม่ต้องไปใช้บริการอีกครับ

3. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    สู้ๆครับ

คราวหน้า ก่อนเปลี่ยน ลองตกลงราคากันก่อนครับ.... เผื่อว่าถ้ามันจะฟัน จะได้ ไม่ทำ

หรือไม่ก็ลองหาเพื่อนผู้ชาย หน้าโหดๆ ไปด้วยซิ 555555 (ล้อเล่นนะครับ)

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ใส่ไดร์ชาร์ตมือ 2 ดีก่านะ ถ้าเปลี่ยนลูกปืน 900

ช่างทำกันได้

5. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    โห...ลูกปืน900 อย่างงี้แหล่ะค่ะ บางร้านเห็นเป็นผู้หญิง โก่งราคาน่าดู ศึกษาเรื่องรถไว้เยอะๆเลยค่ะ รู้บ้างไม่รู้บ้างก็ดีกว่าไม่รู้อะไรเลย เนอะ
    โชคดีที่มีกระทู้ NV club ไว้ให้อ่าน ให้ศึกษาไปในตัว ข้อมูลเพียบ ต้องขอบคุณทุกๆท่านที่แบ่งปันกันนะคะ

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เอ่อ ผมจะบอกว่าไม่ใช่ผู้หญิงอย่างเดียวหรอกนะครับที่จะโดนฟันหะวแบะ ผู้ชายบางคนท่าทางคุณหนู ท่าทางเล่อๆ ก็โดนด้วยเหมือนกันครับ

ทางที่ดีลองศึกษาข้อมูลพี่ๆน้องๆในคลับก่อนดีกว่าครับ

พี่ๆน้องๆบางคนมีร้านประจำใว้ใจได้

7. ae 80

ae 80 New Member Member

75
    1
    0
    เห็นใจคับ นึกว่าทำบุญไปคับ

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    900 นี่ ถ้ารวม ทั้งค่าแรงและค่าของ ผมว่าไม่แพงนะครับ

ถ้าเข้า ศูนย์ หัวไม่แบะครับ หัวขาดเลย ... :D:D

9. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ซ่อมรถต้องมีอู่ ประจำ หรือช่างที่ใว้ใจได้ ครับ มีอะไรก้โทรปรึกษาก่อน

หรือจะทำร้านอื่น ก็ควรเช็คราคาให้ดีก่อน จะได้ไม่ โดนอีก นะจ้ะๆ

10. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขอบคุณ ที่มาแชร์ข้อมูลครับ

ผมว่า 900 ผมเห็นว่า ไม่ถูกไม่แพงนะ

ซื้อใหม่เซียงกง มี 1500 ค่าถอดใส่อีก

ใช้ได้รึเปล่าก็ไม่รู้

นี่เห็นบอกเปลี่ยนลูกปืน 2 ตัว 900

คอมแอร์เปลี่ยนตัวเดียวนี่ครับ

:)

11. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    55 พี่โดนฟันเรื่องแอร์หัวแทบขาดมาแล้ว หลายรอบ
    มีอะไรก็ปรึกษาหาความรู้ในนี้ก่อนดีฟ่านิ

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    โทรถามผู้รู้ในนี้ก่อนก็ได้ครับ ไปทำมาแล้วก็ไม่รู้จะช่วยยังไงครับ

13. กว่าจะมายืนจุดนี้ได้ ต้องหัวแบะ กันบ้างคับ เดี๋ยวก้อเก่ง สู้ๆ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่เสียตังค์ก่อนก็ไม่มีประสบการณ์หรอก จิงมั๊ยเล็ก555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้