รูปแบบสนามที่ MSL เดือน มี.ค

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย MSL, 7 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MSL

MSL New Member Member

13
    0
    0
    หวัดดีทุกท่านครับ รูปแบบสนามของเดือนนี้.. ช่วงเวลาพิเศษ 13.00-16.00 จันทร์-ศุกร์ ราคาพิเศษ 250 บาท/10 นาที (250 ซ๊ซี) ตอนนี้ เร็วสุด 25.502 สำหรับเพื่อนๆที่ทำเวลาเร็วสุดเมื่อเดือนที่แล้ว เชิญมาทำเวลาดีสุดในเดือนนี้กันครับ....ขอขอบคุณครับ

http://www.motorsportsland.net/Whatson.htm

2. 200+hp

200+hp New Member Member

5
    0
    0
    เพิ่งไปเล่นเป็นครั้งแรกที่ MSL เมื่อวานนี้เอง ทำเวลาได้ 26.95 ตามหลังอยู่ 1 วิ. กว่าๆ เดี๋ยวจะไปซ้อมอีก มันดีครับ อยากให้เพื่อนๆ ไปเล่นกันดู ฝีกทักษะขับรถดีนะ ขอบอก:D :D

3. หนุกดี

ใช้ทักษะหลายอย่าง ประกอบกัน หมั่นฝึกซ้อม ถือว่าได้บริหารสมอง กับกล้ามเนื้อไปพร้อมๆกัน มี report ให้ดูด้วย สนุกดีครับ

4. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ครับอย่างที่บอก หมั่นฝึกซ้อม รถ 4 จังหวะ ต้องขับบ่อยๆครับ จะได้รู้ว่าการควบคุม คันเร่ง เบรค และพวงมาลัยต้องสัมพันธ์กันอย่างไร อ่านไลน์ให้ออก ผมว่าแค่นี้ก็ทำเวลาได้เร็วครับ เพราะรถ 4 จังหวะที่ว่านี้ รอบเครื่องมันต่ำ ต้องควบคุมรอบเครื่อง นี่คือความสนุกของการขับ 4 จังหวะ จริงไหมคร๊าบบบบบ

5. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    จะไปกันเมื่อไหร่ ชวนด้วยนะ

อยากเล่นอยู่เหมือนกัน ถ้าจะไปขับเมื่อไหร่โพสบอกกันด้วยนะครับ จะได้ขอไปวิ่งตามไลน์:p

6. MSL

MSL New Member Member

13
    0
    0
    เวลาดีสุด 3 อันดับ ล่าสุด ของรูปแบบสนามเดือน มี.ค

อันดับที่ 1 Worawut. A เวลา 25.772

อันดับที่ 2 Bank เวลา 25.833

อันดับที่ 3 Toony เวลา 25.921

เป็นการทำเวลาดีที่สุด ตั้งแต่ วันที่ 1 มี.ค 49 จนถึงวันที่ 10 มี.ค 49

7. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    คุณ NU53

แหม...คุณ NU53 ไม่รู้ใครตามจะตาม Line ใคร ผมนะมือใหม่ครับ.....:D :D :D

เอาเป็นว่าคุณ NU53 ไปเมื่อไรก็ต้องเจอผมแน่ๆครับ ไม่ใช่เจอกันในแทร็คนะครับ ผมทำงานอยู่ที่นั้นอะครับ.....:D :D

สนุกดี ชักจะชอบ

ที่ MSL รู้สึกได้ว่าแต่ละ loop ที่ปรับใหม่ ใช้เทคนิคต่างกัน คือ ต้องใช้ทักษะการขับ หลายอย่าง มาผสมผสานกัน จะสามารถ ทำเวลาได้ดีขึ้นเรื่อยๆ น่าจะจัดแข่ง รุ่น ameture แต่ควรกำหนดชั่วโมงสะสมเพื่อ ให้ผู้เข้าแข่งมีประสบการณ์เพียงพอ จะได้ไม่อันตรายเกินไป น่าจะสนุกกว่านี้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้