เข็มวัดความร้อนb14ปี98 สั่นไม่นิ่ง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Veerapat, 24 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Veerapat

Veerapat New Member Member

11
    0
    0
    มีวิธีแก้ไขเข็มวัดความร้อน B14ปี98 เกียร์ออโต้ สั่น ไม่นิ่ง จะนิ่งเฉพาะตอนจอดรถ บ้างไหมครับ หรือใครมีแต่ไม่ได้ใช้ ขอได้ไหมครับ. ขอบคุณมากครับ.

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ของผมก็เป็นครับ ย้ำตะกั่วก็ไม่หาย เพราะคอยล์ที่ติดกับเข็มเสีย ต้องเปลี่ยนชุดวัดรอบมือ2 จัดมา700 หายแล้วครับ เวลาไปซื้อให้ใช้นิ้วดันเข็มไปตามแนวให้สุดทางด้านขวา เข็มต้องกลับมาที่ 0 เสมอถ้าไม่กลับแสดงว่าคอยล์เสียครับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ที่ผมเคยเป็นนะ
    แต่ก่อน ปลั๊กเซ็นเซอร์ หลวม อยู่แถว ๆ ใต้กรอง ด้านขวา
    โซเน็คฉีด ขยับให้แน่น ๆ หน่อย หาย ครับ :D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:23:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:22:52 ----------

ที่ผมเคยเป็นนะ
    แต่ก่อน ปลั๊กเซ็นเซอร์ หลวม อยู่แถว ๆ ใต้กรอง ด้านขวา
    โซเน็คฉีด ขยับให้แน่น ๆ หน่อย หาย ครับ :D

4. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ฮื่อ ๆ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่เปลื่อนใหม่หมดแล้วยังไม่หายเลยพี่เด่น มันกระดิกลงอย่างเดียว ไม่ขึ้นก็ ok แล้ว

5. Veerapat

Veerapat New Member Member

11
    0
    0
    ผมอยากทราบว่าถ้าจะซื้อตัววัดความร้อนตัวนี้ แต่เป็นไมล์ญี่ปุ่นจะสามารถใช้ด้วยกันได้ไหมครับ. ขอบคุณครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้