ขอความเห็นจากเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย pandabank, 10 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    คือ ตอนนี้เท่าที่ผมมองดูและสังเกตความเคลื่อนไหวในบอร์ดมินิทรัคของพวกเรา ความรู้สึกผมคิดว่าทำไมช่วงนี้บอร์ดของเราดูเงียบเหงาไปหรือเปล่า(ความคิดส่วนตัวนะครับ) ผมจึงคิดว่าเรามาลองเสนอแนะความคิดเห็นต่างๆเพื่อให้บอร์ดของเรามีสีสันขึ้น เช่นการตั้งกระทู้ สำหรับท่านใดที่สงสัยอะไรขึ้นมาก็ขอให้ตั้งกระทู้ขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้กันภายในบอร์ดและเพื่อให้กระทู้ในบอร์ดของเราได้มีความเคลื่อนไหวและมีความรู้ใหม่ๆมาแลกเปลี่ยนกันครับ และเรื่องกิจกรรมต่างๆในบอร์ดเช่นการมิตติ้งทั้งในกรุงเทพและต่างจังหวัดผมอยากให้เพื่อนๆพี่ๆลองช่วยกันเสนอสถานที่สำหรับมิตติ้งในต่างจังหวัดกันครับ ส่วนสถานที่มิตติ้งในกรุงเทพคงจะเป็นที่ปั๊มเอสโซ่ ก.ม.8 เช่นเดิมครับ(เพราะคลาสสิคดี)

เพราะฉะนั้นเหตุผลที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่ออยากรับฟังข้อเสนอแนะเกี่ยวกับการจัดกิจกรรมนอกสถานที่(ต่างจังหวัด)หรือกิจกรรมต่างๆที่พวกเราน่าจะทำร่วมกัน ยังไงก็ขอให้พี่ๆเพื่อนๆช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับว่าจะจัดกันที่ไหนดี หรือจะมีกิจกรรมอะไรในบอร์ดเราดี

ผมอยากให้เรามีกิจกรรมร่วมกันตลอดไปครับเพราะในบอร์ดมินิทรัค เราทุกคนในบอร์ดนี้คือพี่น้องกันครับ

2. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับ

3. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    โอเค ตามนั้นครับ...

4. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ผมก็ว่าอย่างนั้นอ่ะครับ

ทำไหมพักนี้ มันเงียบจัง

ท่านประธานและผู้ที่เกี่ยวข้อง ลองจัดและหากิจกรรมให้สมาชิกทำกันหน่อยไหมครับ

เพื่อกระชับและเพิ่มความสัพันธ์ อันดีหน่อยไหมครับ...............................!!

ปล. นี่เป็นเพียง 1 ความคิดเห็นครับ+++++++++++++ขอบคุณครับ

5. pandabank

2,427
    4
    0
    ลองช่วยกันออกความคิดเห็นดีกว่าครับว่าเราจะทำกิจกรรมอะไรกันดีครับ

6. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ผมก็ว่าช่วงนี้มันเงียบมากครับ
    ประทานตี๋อยู่ไหนครับ
    ชี้แจงหน่อยครับพี่

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    แนะนำคนแรกเลยละกันนะ จันทบุรี บ้านตาองัยครับ มีสถานที่ท่องเที่ยวระหว่างทางเยอะดี ได้เล่นน้ำทะเลด้วย และที่สำคัญเดี๋ยวตาเอเค้าก็จัดตัวอ่อนมาสร้างความหนุกหนานด้วยนะ ขอบคุงตาเอล่วงหน้า 55555

8. เปงความคิดที่ดีมากๆคับ ดีๆ

9. pandabank

2,427
    4
    0

โปรเจ็คนี้ผมคิดไว้แล้วครับ แล้วได้คุยกับพี่เอแบบไม่เป็นทางการแล้วครับ

ผมให้อีกหนึ่งเสียงครับกับโปรเจ็คนี้

10. โปรเจคไปบ้านพี่เอ(จันทบุรี)ผมก็เสนอกันเล่นๆแล้วในวงเหล้าซึ่งก็เป็นโปรเจคที่หน้าสนอยู่ครับและก็อยากไปกันด้วยสิ อิอิ

เพราะจากที่ผมไปเยือนบ้านพี่เอมาแล้ว(อย่างไม่เป็นทางการ)เจ๋งมากครับและทางพี่เอก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

และการไปครั้งนี้กิจกรรมก็คงเป็นการทำบุญด้วยครับแต่จะเป็นประเภทไหนนั้นก็ต้องขอเสียงสมาชิกอีกทีครับ

และก็ต้องประสานกับทางพี่เออีกทีสำหรับสถานที่

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคำว่าจันทบุรีมันคงไกลไปครับสำหรับสมาชิกบางท่านที่อาจไม่สะดวก

เลยอยากลองให้เพื่อนพี่ๆเสนอดูครับว่าไปเช้าเย็นกลับหรือค้าง

ถ้าค้างก็คงเป็นบ้านพี่เออยู่แล้วแหล่ะครับ....ในส่วนนี้คงไม่มีช้อยส์ให้เลือกนะครับ อิอิ

แต่ถ้าเป็นแบบไปเช้าเย็นกลับจะเป็นที่ไหนดี อยุธยา 8ริ้ว นครนายก เพชรบุรี

11. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ว่าไง ก็ว่าตามกันคับ พี่น้อง MINITRUCK CLUB คับ

12. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    สานฝันกันต่อให้จบเลยครับ ตาเอว่างัย หายไปเลย อิ อิ อิ (ไม่มีตัวอ่อนไม่ไปนะ) 55555

13. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    เร็วๆ...................คร้าบ...............!!

ระดมความคิดเห็นกันหน่อยครับ......................จะได้มีกิจกรรมทำกันครับ............ไม่ใช่เพื่อใคร เพื่อพี่น้องเราทุกคนครับ

14. pandabank

2,427
    4
    0

ตามที่ตี๋ว่ามาเลยครับ ใครสนใจทริปไหนเสนอกันมาได้เรื่อยๆครับ

15. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ผมว่าไปเช้าเย็นกลับก็ดีนะครับ

16. pandabank

2,427
    4
    0
    ตามน้องบาสว่าเลยครับ

หลังจากที่คุยกับตี๋คูงและพี่เป็ก็ได้ขอสรุปคร่าวๆว่า

เราคงไปแบบว่าเช้าเย็นกลับ.....ส่วนสถานที่ไปคงเป็นการไปทำบุญที่วัดทางแถบชาญเมืองครับ

ในกิจกรรมคร่าวๆคงจะเป็นการไปถวายหลอดไฟครับเพื่อเป็นบุญกุศลส่องนำทางชีวิตเราครับ

ส่วนจะเป็นที่จังหวัดไหนขอให้พี่น้องเราลองเสนอแนะมาอีกทีครับว่าที่ไหนน่าไปดีครับ

ส่วนรายละเอียดของกิจกรรมเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมาแจงคร่าวๆอีกทีครับ

17. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ที่ว่าไปเช้าเย็นกลับ กลับตอนเย็นของอีกวันใช่ป่ะ 55555

18. 4D56T

1,903
    0
    0
    คิดดี ทำดี แหม ไอ้พ่อพระ

19. 4D56T

1,903
    0
    0
    คิดดี ทำดี แหม ไอ้พ่อพระ

20. pandabank

2,427
    4
    0
    เราทำบุญก็เพื่อให้จิตใจเราผ่องใส จิตใจสงบครับ

ใครมีวัดแถบๆชาญเมืองที่รู้จักก็ลองเสนอมาหน่อยนะครับ

21. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    กิจกรรมดีๆสนับสนุนครับ อัพๆๆ

22. pandabank

2,427
    4
    0

ไปด้วยกันนะนู๋ฮอล

23. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    จัดทริปกันไปเป็นความคิดที่ดีคับ หนับหนุนๆ

24. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    จัดไปคับ....

25. ดีคับไปกันทำบุญ

26. pandabank

2,427
    4
    0

ไปด้วยกันนะเอ็ม

27. pandabank

2,427
    4
    0
    คร่าวๆนะครับ

ไปทำบุญถวายสังข์ทานหรือหลอดไฟ

รวมตัวกันและก็ถ่ายรูปร่วมกันครับ

และระหว่างทางไปเราก็จะแวะเที่ยวตามสถานที่ต่างๆตามทางครับ

ส่วนรูปที่พวกเราถ่ายกันอาจจะนำไปลงในนิตยสารเดอะทรัค(อาจจะนะครับ)

แต่ตอนนี้ยังหาสถานที่ไม่ได้เลยครับ.....ยังไงก็ช่วยๆกันแนะนำหน่อยครับ

28. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    ต้องหาวัดที่มีลานจอดรถกว้างๆนะครับ อิอิ

29. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เตะฟุตบอลกันไหมครับ

ช่วยๆโหวตกันหน่อยครับ

เตะบอลไม่เป็นอ่าพี่

เล่นเป็นแต่ วินด์เซิร์ฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้