สนิมขึ้นลูกสูบเบรค r32

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Macgyver, 25 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    ถามเพิ่อนๆ ถ้า เบรค r32 gts ลูกสูบด้านนอกเป็นสนิมอ่ะครับ ใช้กระดาษทรายขัดออกได้เลยใช่เปล่า
    ส่วนด้านในถ้ามีก็คงขัดออกได้ และซื้อชุดซีลยางมาเปลี่ยน

2. ด้านนอกลูกสูบสามารถใช้กระดาษทรายขัดได้เลยครับ
    แต่ค้านในถ้ามีสนิมให้ใช้วีนอลขัดบนลูกสูบให้สะอาด
    ถ้าเป็นตามดหมายถึงเวลาขัดสนิมออกไปแล้วมีรอยกินลึก
    ลงไปบนผิวลูกสูบนั่นหมายถึงลูกสูบลูกนั้นใช้ไม่ได้ครับ
    ให้หาลูกสูบใหม่มาใช้อย่าฝืนใส่เข้าไปครับน้ำมันเบรครั่วแล้ว
    จะเสียเวลาถอดมาทำใหม่ครับ อย่าลืมเวลาใส่กลับเข้าไป
    ในตัวคาลิปเปอร์ให้ซื้อจารบีทาลูกสูบเบรคโดยเฉพาะ
    ทาบนลูกสูบแล้วใส่เข้าไปนะครับ จารบีจะช่วยให้ลูกสูบเบรค
    ทำงานได้อย่างคล่องตัว และรักษาซีลลูกสูบเบรคด้วยครับ

3. ด้านนอกลูกสูบสามารถใช้กระดาษทรายขัดได้เลยครับ
    แต่ค้านในถ้ามีสนิมให้ใช้วีนอลขัดบนลูกสูบให้สะอาด
    ถ้าเป็นตามดหมายถึงเวลาขัดสนิมออกไปแล้วมีรอยกินลึก
    ลงไปบนผิวลูกสูบนั่นหมายถึงลูกสูบลูกนั้นใช้ไม่ได้ครับ
    ให้หาลูกสูบใหม่มาใช้อย่าฝืนใส่เข้าไปครับน้ำมันเบรครั่วแล้ว
    จะเสียเวลาถอดมาทำใหม่ครับ อย่าลืมเวลาใส่กลับเข้าไป
    ในตัวคาลิปเปอร์ให้ซื้อจารบีทาลูกสูบเบรคโดยเฉพาะ
    ทาบนลูกสูบแล้วใส่เข้าไปนะครับ จารบีจะช่วยให้ลูกสูบเบรค
    ทำงานได้อย่างคล่องตัว และรักษาซีลลูกสูบเบรคด้วยครับ

4. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    แล้วลูกสูบของใหม่พอหาซื้อได้ที่ไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้