Holset HX35 7ใบ ใส่วีโก้ 2500 ดีไหมคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย AZUESHii, 22 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    ใส่hx-35 เครื่องไหวมั้ยคับ กลัวพัง!!!

ได้ข่าวมาว่าเกียร์เปราะด้วยหรอคับ

แล้วกล่องตัวไหนน่าเล่นคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2010
  2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ลองใส่ดูเลยครับ7ใบมาเร็วดีเรื่องกล่องเดี๋ยวรอ คอคอมมอลเรลแนะนำครับ

3. AZUESHii

145
    5
    0
    เฮดเหล็กหล่อดีมั้ยคับ หาได้ที่เจ้าไหนคับ

4. อารมณ์เย็น

อารมณ์เย็น New Member Member

28
    0
    0
    เรื่องกล่องต้องpro speed ของผม วีโก้2500 ไส่กล่องดันรางตัวเดียววิ่งฉิวเลย ราคาก็ไม่แพงมาก แนะนำเลยพี่ pro speed...

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    PRO SPEED อีกเสียงครับ

จูนง่ายแรงแน่นอนครับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    HX35 สบายครับ

7. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    เขาหล่อ วีโก้ สามารถซื้อได้จาก ร้านเพชรเกษมเฮดเดอร์ หรือ ที่ร้าน กาหลง สาย 3 ได้ครับผม (จริงๆแล้วงานของ กาหลงนะครับ) ทนแน่นนอนใช้ยาวๆ ไม่มีปัญหาแตกร้าวแน่นอน.....

8. สำเร็จรูปก็ได้มีขายอยู่

หรือจะขึ้นเองก็ นครปฐม เด๋วกูพาไปทำ
    ว่างัย?

ปล.อีโวไม่รุ่งมุ่งกระบะ ฮ่ะๆๆๆๆๆ

คนจูนมาตอบเอง

9. AZUESHii

145
    5
    0
    ขอบพระคุนมากคับ

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    หันมาเล่นกระบะอีกหนึง อิ อิ อิ

11. AZUESHii

145
    5
    0
    เบื่ออีโวแล้วคับ

คันแล้วเกาไม่ค่อยถูกที่ เลยไม่เหนียว

หันมาคบกระบะเหนียวๆดีก่า

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    35+pro speedแรงเลย

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    หรือจะลอง TF08 ครับ อิ อิ อิ

14. AZUESHii

145
    5
    0

สเตปนี้ต้องมีคลัตด้วยใช่มั้ยคับ

แล้วเกียร์ไหวป่ะคับ แว่วๆมาว่าเปราะ

15. คลัชต์น่ะ...มันลื่นอยู่แล้วอยู่ที่ว่าเพื่อนจะใส่ของถูกหรือแพง หรือจะเป็นORC เคร้ง.......สะใจ อิอิ

อย่าเพิ่งคิดถึงเรื่องเกียร์แต่เตรียนเงินไว้ก่อนก็ดี

16. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    อย่างที่ตี๋บอกไว้ครับ เตรียมไว้เยอะๆหน่อยก็ดี(อุ่นใจ)

17. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    มันจะมาเรื่อย ๆ ครับ

18. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    HX35 โข่งหลังสัก เบอร์ 6 ยังไงก็ไหวครับ

ส่วนเรื่องเครื่องไม่พังง่ายๆหรอกครับ ถ้าไม่บ้าบูส

ครัชต้องทำครับ เปลี่ยนทั้งชุดเลย ผ้า+หวี

เฮดเหล็กหล่อก็ดีทนดี แต่จะเอาให้สวยก็สั่งขึ้นเองดีกว่า จะได้เลือกตำแหน่งวางเทอร์โบได้

ส่วนเรื่องเกียร์ ถ้าใส่กล่องแล้วจูนดีๆ บูสเยอะๆหน่อย ไม่นานก็ลาโลกครับ หาเกียร์เบนซิลมาใส่ก่อนดีกว่า

หลังจากนั้น ก็ใส่ปั้มติ๊ก เรกุเลต สักตัว อินเตอร์แหล่มๆ สักใบ เวสเกตวาล์วไม่ต้องใหญ่มาก ส่วนใหญ่ใส่หัวจีบกัน

กล่องเลือกตามชอบเลยครับ ตอนนี้ที่โดนๆ มี ECU-SHOP PROSPEED DCOMMANDER ALPHA-TECH ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับความพอใจของราคาครับ

19. AZUESHii

145
    5
    0
    เกียร์เบนซิล เช่น ของพวก 1G ไหวป่ะคับ

20. pandabank

2,427
    4
    0
    ใช้ VG ไปเลยครับจบ

21. ตามนั้น เซียนคอมมอนเรล( กระบะสีขาว )มาเอง

ว่าแต่ว่าเกียร์และเฟืองท้ายอย่างละกี่ลูกแล้วหล่ะ อิอิ

ปล.สรุปขายโฮเสตซื้อ05มา2ลูกใส่อีโวและวีโก้ ฮ่าร์ๆๆๆๆ

22. AZUESHii

145
    5
    0
    ว่าอยู่นะ

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Commonrail Only อีกแระ

24. aj anucha

948
    1
    0
    hx35 อย่าเอาของใหม่ๆ ราคาหมื่นกลางนะครับ ไม่ทน...

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:26:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:25:32 ----------

te06 ดีกว่านะผมว่า พริ้วกว่า

25. pandabank

2,427
    4
    0
    ใส่กลอ่ง Pro speed เลยครับ

เดี๋ยวจูนให้ได้ดังใจสั่งเลยครับ

26. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    จูนให้ผมมั่งดิprospeedอ่ะ เช็คมันเด็งนะคับ

27. pandabank

2,427
    4
    0
    ลองเข้ามาดูก็ได้ครับ ถ้าแก้ได้เดี๋ยวแก้ให้ครับ

ว่าแต่เช็คโชว์นานยังหง่ะ

28. aj anucha

948
    1
    0
    ชิมท้ายรางไม่พอป่าวครับ เช็คเด้ง
    อืมมแต่รถผมไทรทัน เช็คไม่เด้งครับ แต่ว่าแรงดันร่วงเลยถอดออกมาเสริมชิมท้ายรางเป็น 5.5 มิล ทีนี้ไม่ร่วงมากแล้วครับ
    ทีแรกเหลือ 2.2 v เอง แบบว่ามันขึ้นไป 4v กว่าๆแล้วร่วงเร็วมากรถไม่เดิน

29. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ครับเดี๋ยวหาเวลาว่างก่อนแล้วจาโทรไปนะคับ มันจาขึ้นตอนเหยียบหนักๆประมาณปลายเกียร์3 คับ จอดดับเครื่องสตาร์ทใหม่ก็หายครับ
    ไม่รู้เหมือนกันว่าหนุนท้ายรางท่าไหร่ ตอนไปใส่มาไอ้ผมก็ทะลึ่งไม่ถามอารัยซะงั้น โง่เอง

30. pandabank

2,427
    4
    0
    เดี๋ยวเสียบคอมดูก็รู้ครับ

เช็คแรงดันดูอีกที ถ้าล่วงเร็วก็เสริมท้ายรางตามที่พี่เล้งว่าเลยครับ

ว่าแต่หัวฉีดเดิมอยู่หรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้