รบกวนช่วยเหลือด่วนครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kimber11, 22 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kimber11

kimber11 New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้4g63gเทอร์โบของEVO8mr ปรับบูส greddy PROFEC B SPEC2 วัดบูสของdefi advance BF โบลวออฟHKS
    ตั้งLOWไว้1.2 ตั้งHI1.4

อาการรถ(สันนิษฐาน)
    1.อาการบูสมาช้าจัดที่5000รอบขึ้น
    2.ถึงมาเข็มก็ชี้ไปเต็มที่0.8 ทั้งHIและLOW
    3.มันกะบูศมันร่วงๆอ่ะครับ คือถ้าบูสมันมาก็ไปที่0.8แล้วก็ร่วงมา0.5แล้วก็ขึ้นไปที่0.8อีกคันเร่งไม่ได้ถอนเลย
    4.มันไม่สมูธด้วยครับครับ
    5.เทอร์โบและเวดเกดไม่มีปัญหาครับ

รบกวนท่านผู้เชี่ยวชาญอย่างสูงครับ

2. kittyyy

kittyyy New Member Member

45
    0
    0
    ท่ออินเตอร์รั่วเปล่าครับ.. ลองดูพวกเข็มขัดรัดท่อยางต่างๆดูก่อนครับ.. ลองเอามือโยนๆดูก่อน..

3. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ต่อปรับบูสผิดป่าวครับ

4. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    ใช่ ถ้าพึ่งไปติด Profec B มา ก็แสดงว่าสลับสายที่ โซลินอยด์หรือ ที่เวสเกตนะครับ

5. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ถ้าที่พี่กอบว่ามายังไม่หาย ก็ลองดู โบลออฟครับ

6. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ถ้าเคยบูสต์เป็นปกติ กับเทอรโบนี้ และปรับบูสต์นี้ ก็แปลว่าน่าจะมีอะไรรั่ว หรือมีบางอย่างอุดตันในท่อครับ
    ทางที่ดี รีบเอารถไปอู่ที่มีฝีมือ น่าจะแก้ไขได้ไม่ยาก และตกลงเป็นอะไร ช่วยมาโพสบอกด้วยครับ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมว่า โซลินอยล์วาวล์ไฟฟ้า ของตัวปรับบูสท์ น่าจะมีปัญหาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้