มีke30 จะเปลี่ยนเครื่องอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับว่าใช้เครื่องอาไรดี

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Ke 30เดิมๆเครื่องพัง, 15 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนแรก คิดว่าจะใช้ 4a ge 16vไม่รู้ว่าอาไรดีกว่ากัน อีกอย่างไม่ได้แต่งให้มันเร็วมากอ่ะคับ
    เรยคิดไม่ออกว่าอันไหน น่าจะดีกว่าแระประหยัดกว่ากัน

ยังไงก้อช่วยแนะนำกันมาทีนะคับจะได้มีทางเลือกเยอะๆ

ขอบคุณมากคับ

1. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เน้นตรงยี่ห้อขับสบาย ประหยัดน้ำมัน 4S-FE เครื่อง 1800 ซีซี 3S-FE ไดเรคคอยล์เครื่อง 2000 ซีซี
    เน้นขับเร็ว เร่งแซงดี ต่อยอดความแรงได้ บำรุงรักษาง่าย ประหยัดน้ำมันต้อง SR20DE ไม่มีเทอร์โบ

4A ก็ดีครับค่าใช้จ่ายทำพอๆกัน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:24:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:24:09 ----------

เน้นตรงยี่ห้อขับสบาย ประหยัดน้ำมัน 4S-FE เครื่อง 1800 ซีซี 3S-FE ไดเรคคอยล์เครื่อง 2000 ซีซี
    เน้นขับเร็ว เร่งแซงดี ต่อยอดความแรงได้ บำรุงรักษาง่าย ประหยัดน้ำมันต้อง SR20DE ไม่มีเทอร์โบ

4A ก็ดีครับค่าใช้จ่ายทำพอๆกัน

2. f

ขอบคุณคับ

3. -เค-

-เค- New Member Member

29
    0
    0
    ผมเพิ่งลง7k ไปครับ คาร์บิว 1800 cc เครือง k เหมือนเดิม วางง่ายไม่ต้องดัดแปลงมาก ชนเกียร์เดิมได้ จะได้ประหยัดงบ
    แรงขึ้นเห็นๆเลย แบบผิดหูผิดตาเลยครับ วันนี้ลองขับเล่น กำลังเห่อ เพราะวางได้แค่สัปดาเดียว ไปลองวิ่งถนนโล่งๆดูได้ 160 สบายๆเลย (ใช้แก๊สนะ)
    สนใจมะ

4. jindekza

jindekza New Member Member

27
    0
    0
    ผมว่า ตรงรุ่นน่าจะ 4age v16 ดีก่านะคับ แต่ถ้าอยากแรงขึ้นมาอีกนิดก็ SR20DE อ่าคับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้