น้ำฉีดกระจกไม่ออกครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ihim, 7 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ihim

ihim New Member Member

73
    2
    0
    น้ำฉีดกระจกไม่ออกครับ ต้องตรวจเช็คตรงไหนครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ตอนกดฉีดน้ำได้ยินเสียงมอเตอร์รึป่าว ถ้าไม่ได้ยินลองเช็คสายไฟใต้กระป๋องฉีดน้ำ

ถ้าได้ยินเสียงมอเตอร์แต่น้ำไม่ออก ให้ดูน้ำในกระป๋องว่ามีรึป่าว ถ้ามี

ลองเช็คสายยางว่ามีพับตรงไหนป่าว ถ้าไม่มีรอบพับหัก อย่างสุดท้าย

หัวฉีดน้ำอาจจะ อุดตันครับ :)

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่ดิวครับ

4. ihim

73
    2
    0
    ไม่มีเสียงมอเตอร์ครับ ใบปัดน้ำฝนทำงานปกติ สายไฟก็(น่าจะ)ปกติ หรือว่ามอเตอร์เจ๊ง หรือว่าสวิทช์ตัวกดฉีดน้ำเสีย...ตรวจเช็คยังไงดีครับ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. ihim

73
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่าน สงสัยมอเตอร์จะเสีย ได้ยินว่าต้องเปลี่ยนทั้งกระปุกใช่ไหมครับ ราคาเท่าไหร่ครับ ใครมีบ้างครับ

7. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ถ้ากระปุกยังดี เปลี่ยนเฉพาะมอเตอร์ก็ได้ครับ ตัวละร้อยกว่าบาท :)

8. ihim

73
    2
    0
    เปลี่ยนมาแล้วเฉพาะมอเตอร์ 250 บาท ของไม่แท้ ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้