ไมล์สายของ b13 มาใส่ใน van แล้วปลั๊กไม่ตรงทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นายโต, 20 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นายโต

นายโต New Member Member

36
    0
    0
    ไมล์สายที่ว่าเป็นแบบมีวัดรอบครับ เอามาใส่ใน แวน ตัวที่ไม่มีวัดรอบ แล้วปลั๊กมันไม่ตรงกันอะ:cry: ต้องทำอย่างไรครับ
    พี่ๆ น้องๆ ในคลับนี้มีความรู้ ช่วยผมหน่อยครับ:sad:
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ:)

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ให้ร้านที่รับวายสายต่อให้ครับ แถวบ้านผมทำ 200-300 บาทครับ

เซ็นเซอร์ความร้อนอาจจะต้องเปลี่ยนนะครับ เพราะเข็มอาจจะขึ้นไม่ตรง

ยังไงรอเพื่อนสมาชิกอีกทีะครับ

3. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2010
  4. นายโต

36
    0
    0
    ของที่ผมได้มามันมีแค่ 180 เองครับ
    แล้วก็ไม่มี นาฬิกาด้วย แล้วมันใช้อันเดียวกันได้อีกมั๊ยครับ
    หรือว่าเอาแบบเข้าร้านดีกว่าเนี้ย....

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมว่า อันนั้น มัน ไมล์ไฟฟ้า นะครับ

ถ้า ไมล์ สาย มันน่าจะมี นาฬิกามา มาด้วยนะ

เครื่องเดิม คาร์บู รึเปล่าครับ

6. นายโต

36
    0
    0
    ไมล์สายครับ คุณเก่ง
    ของเดิมเป็น เครื่องเดิม คาร์บู ไม่มีวัดรอบ ไม่มีนาฬิกา ตัวเลขวัดกิโลเป็นแบบหมุนขึ้นไป ด้านหลังมีรูเสียบสายไมล์ เลขไมล์มี 220
    อันที่ได้มาใหม่เป็นไมล์ แบบมีวัดรอบครับ ไม่มีนาฬิกา ตัวเลขวัดกิโลเป็นแบบหมุนขึ้นไป ด้านหลังมีรูเสียบสายไมล์ เลขไมล์มี 180 เป็นของ b13(เค้าเขียนไว้)

7. 7sin

155
    1
    18
    ท่าจะยาวนะ

แนะนำ ลองหาไมล์ ของ NV Van ตรงรุ่นน่าจะจบเร็วที่สุด

หรือไม่ ก็วางเครื่องใหม่เลย รับลอง แจ่ม => ล้อเล่น นะ

8. slimant

1,271
    4
    0
    แหม่ เรื่อง แปลงสายไฟ ผมก็ ไม่รู้เรื่องซะด้วย

ผมก็คิดเหมือนคุณเชาว์นะ หาซื้อ ไมล์ B13 บ้านเรา หรือ NV VAN บ้านเรา ดีกว่าครับ

ไม่กี่ร้อย บาท เสียบปลั๊กๆเลย อ่ะ แถมมีนาฬิกา ด้วย :)

9. นายโต

36
    0
    0
    หาได้จากไหนบ้างอะ คุณเก่ง ผมอยากได้ตั้งนานแล้วแต่หาไม่เจอ ก็เลยลองเอาของ ยุ่นมาดู นึกว่าใส่ได้ เลยต้องรบกวนถามผู้รู้ทั้งหลายเนี้ยแหละ
    หรือถ้าท่านใด ยังมีในโกดังช่วยสงเคราะห์ผมหน่อยก็ได้ แบบว่าอยากดูว่ารอบมันเท่าไรอะ

10. 7sin

155
    1
    18
    ลองติดต่อคุณเบิ้มห้องซื้อขายดูนะ
    หรือ โพส หาก็ได้ น่าจะหาไม่ยาก

11. slimant

1,271
    4
    0
    เพิ่งปล่อยไป เห็นเร็วๆนี้ พี่ดิวก็ลงไว้
    ไม่กี่ร้อย

ลองไปลงถามหาในซื้อ ขาย ดูครับ
    ที่ Sunny Club อีก Board
    :)

12. didomon

2,380
    2
    0
    ไมล์ที่พี่ดิว...ตอนนี้อยู่กับผมแล้วครับคุณเก่ง...อิอิ..เลขไมล์เป็น 0 หมดแล้ว ผมปรับใหม่

ผมว่าจะแปลงเอานาฬิกาใส่ไมล์ขาว...แต่ยังไม่มีเวลาเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2010
  13. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

ดูจากเข็มน้ำมันแล้ว น่าจะเป็นคนมีฐานะ :):):):D

14. didomon

2,380
    2
    0
    เข็มปรับมือเอาครับ...รถผมมีน้ำมันแค่ไม่ถึงขีด...555+ ดมแก็สครับ

15. นายโต

36
    0
    0
    เค้าคุยกันเหมือนเยอะเย้ย ผม ยังไงไม่รู้ ใครก็ได้ช่วยผมด้วย ฮือฮือ
    พี่ดิวครับ ถ้ามีผ่านมาอีก ช่วยเก็บไว้ให้ด้วยน่ะครับ

16. didomon

2,380
    2
    0
    ป่าวเยอะเย้ยนะ...แค่บอกว่ามีไมล์ตัวแวนบ้านเราอยู่กับผม 1 ตัว

17. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ถ้ามีของอยู่แล้ว ไปร้านเดินไฟใหม่ได้เลยครับ แค่สลับพินที่ปลั๊กไม่กี่เส้น ก็ใช้ได้แล้ว

เรื่องเล็กๆไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ :)

18. didomon

2,380
    2
    0
    ถ้าหาไม่ได้ยังไงเดี๋ยวคอยว่ากันนะครับ

เอาใจช่วยครับ.....อย่าน้อยใจไปเลยครับ พร้อมช่วยกันอยู่แล้วครับ

19. นายโต

36
    0
    0
    ขอบคุณครับ ให้ความเมตตา แล้วที่ว่ายังเหลืออีกอันอะ เป็นแบบมีวัดรอบ ปล่อยให้ผมหน่อยซิ อิอิ

20. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    เคยเจอไมล์บ้านเราร้านอะไหล่แถวนครปฐมน่ะ แต่นานแล้วน่ะ ถ้าผ่านไปจะแวะถามให้นะครับว่ายังมีอยู่ไหม

21. นายโต

36
    0
    0
    ตอนนี้เกือบได้แล้ว จาก b13 แต่เห็นเค้าบอกว่าน่าจะมีปัญญาตรงที่ จานจ่าย ตัวเล็ก ตัวใหญ่ ด้วยน่ะครับ ของเรามันเป็น จานจ่ายใหญ่ใช่มั๊ยครับ แต่ b13เป็นจานเล็ก แล้วมันจะใช้กันได้มั๊ยเอ่ย..........
    เกือบสำเร็จแล้วครับพี่น้อง หุหุ

22. didomon

2,380
    2
    0
    ดีใจด้วยครับ....เอาใจช่วยครับ

ไมล์ตัวที่ว่าผมถอดนาฬิกาออกอ่ะครับจะเอาไปใส่ในไมล์ขาว....อิอิ

23. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ลองวัดค่ากระแสไฟที่ออกจากจานจ่าย แล้วเปิดคู่มือซ่อมดุว่า กระแสเท่าไหร่ รอบเท่าไหร่ ถ้าตรงก็ใช้ได้
    แต่ถ้ามันเพี้ยน ก็คำนวณหาค่า r ใส่ไป
    ถ้าเข็มรอบมันสวิง ก็หาตัว c ใส่

อันนี้จากประสบการณ์นะของผมไม่ได้คำนวณแต่สุ่มๆ ดู

24. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หาร้านวายสายไมล์ใหม่ดูครับ ที่ชลบุรีมีอยู่ร้าน ตรงข้ามทางเลี้ยวเข้าบางแสนอ่ะครับ ถ้ายังไงว่างๆก็วิ่งมาให้เค้าดูครับ รับซ่อมด้วยมั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้