ขอคำปรึกษาพร้อม เรื่องต่อภาษี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย burin_1718, 19 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. burin_1718

burin_1718 New Member Member

6
    0
    0
    คือว่า ตอนนี้กำลังทำเรื่องโอนกะไฟแนน อยู่คับ เพราะพึ่งปิด บชไปเมื่อไม่นานมานี้ และในขณะเดียวกัน ทางเจ้าหน้าที่ ก้แจ้งมาว่า เราต้องไปต่อภาษีก่อน ถึงจะโอนได้ แต่ปัญหาก้คือ ตอนนี้รถ ไม่อยู่ให้ตรวจสภาพสิคับ ขาดมา 2ปีแล้วด้วย ชาว EK พอจะแนะนำได้มั๊ยคับ ว่า ผมควรทำอย่างไร แบบไหนดี ปวดหัวไปหมด มือจนหนทางละคับ ตอนนี้ ช่วยด้วยนะคับ ได้โปรดละ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ต ร อ ช่วยท่านได้

แต่ต้องขูดเลขตัวถังมาให้ได้

ค่าใช้จ่าย ตรอ หลักร้อย

+ พรบ + ภาษีย้อนหลัง

3. ขับไปที่หลังขนส่งหมอชิตเลย เด๋วมีคนมาโบก ๆ ๆ คนพวกนั้นแหล่ะ ช่วยท่านได้

4. burin_1718

burin_1718 New Member Member

6
    0
    0
    คือว่าอย่างที่บอก ตอนนี้ รถไม่มีอะคับ ทางไฟแนนซ์ เค้าบอก ต้องต่อภาษีก่อน ถึงจะโอนรถเป็นชื่อผมได้ ในกรณีที่รถไม่อยู่กะเรา เราจะไปต่อภาษีอย่างไรดี แล้วถ้าไม่มีรถ ก้ต่อภาษีไม่ได้ ต่อภาษีไม่ได้ก้โอนรถเปนชื่อผมไม่ได้ อย่างนั้นหรือคับ

5. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    อย่างพี่ ๆ เพื่อน ๆ บอกอ่ะครับ

ถ้ารถไมอยู่ก็ต้องหาขูดเลขตัวถังให้ได้

ใครใช้อยู่ก็ให้ขูดเลขตัวถังให้ซิครับ

แล้วมาดำเนินเรื่องเอง ตามพี่ ๆ เพื่อน ๆ แนะนำ

6. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    อันนี้ถูกใจเคยใช้บริการ ไปที่ ต ร อ เลยครับ

7. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    อันนี้ถูกใจเคยใช้บริการ ไปที่ ต ร อ เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้