ช่วยด้วยครับ หาที่ปรับแคมเบอร์หลังโวสามไม่ได้

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 24 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    รถนอนอู่มานานมากแล้วครับ หาที่ใหนก็หาไม่ได้ ใครรู้แหล่ง ช่วยหน่อยครับ
    มันเป็นกระดูกหมาที่มีเกลียวอ่ะครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    สร้างเองเลยพี่ประทีป

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ของ พี่ต๊อก ยังสร้างเอง เลยอะคับ พี่ประธีป

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ข่าวหนาหู ว่าคันนี้ฟิตจัดมากมาก ถ้าช่วงล่างยังไม่เปลี่ยน แนะนำแปลง Flag L ใส่ คราวนี้ ในสนามน่าจะหาตัวจับแทบไม่ได้เลยละ

5. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    หะหะ สร้างเอง .... ยังงัยหว่า.... ยังไม่รู้เลยว่าใครสร้างทิ้งไว้ ...มันเป็นประติมากรรมชั้นสูงน่ะ.

6. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    ตัดครึ่ง แล้วกลึงเกลียวหัวท้ายแบบเหล็กค้ำโช๊ค คือหมุนไปทางหนึ่งขันเข้า หมุนไปอีกทางหนึ่งขันออก ท่อนกลางใช้เหล็กเหนียสเกรดดีๆ มากลึงเกลียวในให้รับกลับเกลียวนอก น่าจะจบครับ ของผมโชคดีซื้อจากช้างเยส มาได้คู่นึง ถ้าจะสั่งใหม่จากนอก ลองโทรถามช้างเยส (ช้าง VNS) ดูนะครับ ว่าสั่งจากไหน

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมว่าสร้างเองได้เหมือนพี่กอบว่าครับ เคยเห็นของพี่ช้างแล้วน่าจะก๊อปได้
    ผมก็ว่าจะทำค้ำกันชนหน้าของ CUSCO ใส่อีโว3กะเค้ามั้ง
    อยากหล่อแบบรถพี่กอบ อิอิ

8. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    อาจารย์โอเห็นความตั้งใจจริงของลูกศิษย์ ต้องยอมสอนวิชาละงานนี้ :)
    เดี๋ยวลองโช๊คอันนี้ก่อนครับ จะได้มีประสบการณ์เปรียบเทียบแต่ละระดับไปครับ

ถ้าพรุ่งนี้ยังไม่ได้กระดูกหมา ต้องเอาอย่างที่พี่กอบว่าครับ ช่างถังบอกว่ารถผมกับพี่กอบ พี่ตุ๋ยจะจูนพร้อมกันอาทิตย์หน้าครับ

9. toku

1,101
    4
    0
    ของผมก็เป็นอย่างนี้ครับ..... สงสัยสำนักเดียวกัน ...ว่ามั้ย?

10. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณต๊อกครับที่ให้ยืมไปทำแบบ
    พรุ่งนี้น่าจะเข้าโรงกลึง จะได้เสร็จซะที
    อาทิตย์หน้าก็ แป๊นนนน แป้นนนนนนนนนน

อ้อ ใครอยากได้ให้รีบโทรไปหาช่างถังนะ กำลังทำอยู่ งบประมาณ 3,000 ครับ

11. toku

1,101
    4
    0
    ลุยเลยครับพี่ประทีป...... (แต่ว่างบสามพัน มันถูกกว่าที่ผมได้มาอีกง่ะ.... เอาด้วยชุดนึงแล้วเอาของเก่าขายคืนตาถังดีมั้ยเนี่ยยยยยย)

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมมีโครงการจะทำ ค้ำกันชนหน้า คล้ายๆของ CUSCO ที่ใส่9
    แต่เราแปลงมาใส่3แทน
    สนใจมั้ยต๊อก ว่าจะพ่นสีชมพู อิอิ
    สีฟ้า เดี๋ยวCusco เค้าฟ้องเอา

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:01:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:01:09 ----------

ผมมีโครงการจะทำ ค้ำกันชนหน้า คล้ายๆของ CUSCO ที่ใส่9
    แต่เราแปลงมาใส่3แทน
    สนใจมั้ยต๊อก ว่าจะพ่นสีชมพู อิอิ
    สีฟ้า เดี๋ยวCusco เค้าฟ้องเอา

13. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    น่าสนใจคับพี่โอ๋ ส่วนสีผมอยากได้สี cusco หรือ สีส้ม

14. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    น่าสนใจครับพี่โอ๋

จะทำ ผมเอาด้วย 1 ชุด

15. toku

1,101
    4
    0

สนใจมากมายเลยครับ...... อิจฉาเค้ามานาน .....จัดเลยครับพี่โอ๋ งบประมาณว่ากันทีหลัง

16. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อยากได้เหมือนกัน แต่ใส่ไม่ได้แน่ ติด ท่อ อินเตอร์ แต่ไม่แน่เอาเก็ยไว้ก่อนดีกว่า อิอิ

17. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ งานเนียน ๆ จากช่างถัง ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือ
    วันนี้ย้ายมาอู่หมู เปลี่ยนหม้อน้ำกับเวสเกต
    วันจันทร์อาจารย์ตุ๋ยจูน
    วันอังคารไปทำงาน
    วันพุธไปตั้งแคมเบอร์
    วันพฤหัสไปซ้อมพีระคร๊าบบบบบ ดีใจได้ซิ่งแล้ววววววว

18. KONGKUB

2,256
    14
    38
    พร้อมรบแล้วหรอพี่ อืมมมมมม
    แต่วันที่2ท่าทางผมจะไปไม่ได้อะคับ

19. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ก้องไปได้วันใหนครับ ผมจะไปรู้จักรถกับสนามซัก 2-3 ครั้งก่อนงาน nitto ครับ
    อยากนั่งรถก้องกับพี่โอ จะได้เรียนรู้ ดีกว่าเรียนด้วยตัวเองครับ

วันเสาร์อาทิตย์ผมไปไม่ได้ครับ อยู่เมืองกาญจน์

20. Kae_II

Kae_II New Member Member

20
    1
    0
  21. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    โอ้ววว ขอบคุณมากครับ
    เอางัยดี มียี่ห้อแถมถูกกว่าที่เพิ่งได้ไปเมื่อสองวันที่แล้วอีก
    ซื้อเก็บดีใหม

22. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    3 พัน ซื้อมาเก็บไว้ก็ได้ครับ ประทีป
    ถ้าจะวิ่งสนามเก็บไว้ สำรองดีกว่าครับ สวยด้วย

ส่วนค้ำหน้า Cusco ตอนนี้ เจอปัญหาคือ คานแซสซีหน้าอีโว3 มันไม่มีจุดยึดค้ำเหมือนอีโว9 ครับ
    ถ้าจะทำจะได้แต่ความสวย แต่หน้าจะไม่กริปขึ้น เพราะไม่สามารถค้ำเข้ากับหัวแซสซีซ้าย-ขวาได้ กำลังนั่งหาวิธีอยู่
    แต่ถ้าจะเอาแต่สวยไม่ยากครับ หายึดกับอะไรซักอย่างได้เลย

23. KONGKUB

2,256
    14
    38
    น่าซื้อมากๆครับ

24. toku

1,101
    4
    0
    ลองดูครับพี่โอ๋..... อยากได้การยึดเกาะที่ดีขึ้นมากกว่าความสวยงาม.....แต่ถ้าไม่สวย ไม่เอาครับ 555 (ล้อเล่นน่ะครับ เอาหมดทุกรูปแบบละครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้