กระบอกดรัมเบรคหลัง Mighty-X ของแท้ดีมั้ย?

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ขอบคุณครับ, 27 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เอา Mighty-X เข้าศูนย์ TOYOTA มาครับ
    ศูนย์แจ้งมาว่ากระบอกดรัมเบรคหลัง Mighty-X ของผมเสื่อมแล้วทั้งสองข้าง
    ศูนย์บอกว่าใช้ได้อีกซักพัก เดี๋ยวก็คงต้องเปลี่ยน
    ซ้าย-ขวา ราคาไม่เท่ากัน 2,400 + 2,800 บาท

ผมไปถามที่ A.C.T. เค้ามีอะไหล่ ยี่ห้อ "555" ซ้าย-ขวา ราคาเท่ากัน 824 + 824 บาท

พี่ๆ ว่าเปลี่ยนของแท้ คุ้มกว่ามั้ยครับ (แพงกว่า สามเท่า)
    รถขับไม่บ่อย เอาไว้ส่งของตามออเดอร์เท่านั้น แต่ส่งทีนึงก็ของเต็มรถหละครับ

ขอบคุณครับ

1. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ราคาศูนย์มหาโหดอยู่แล้ว......อะไหล่ตามท้องตลาดก็ใช้ได้ครับ ผมไม่เคยเข้าศูนย์เลย

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อะไหล่เเท้ใน 0 อาจจะมีราคาเเพงกว่าข้างนอกเยอะมากๆๆๆๆๆๆ

3. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ตามร้านอะไหล่มีของหลายเกรดเลือดดูได้ครับเทียบเท่าของแท้ แต่ถูกกว่าเยอะ

4. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ไม่จำเป็นต้องเข้าศูนย์ครับ ของเทียบข้างนอกมีมากมาย หลายราคาครับ ยิ่งโตโยต้าด้วยอะไหล่เยอะครับ หาอู่ที่ไว้ใจได้ทำให้ดีกว่าครับ

5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    จะเอาแท้ศูนย์ เบิกวรจักรถูกกว่านะ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    555 ก้อพอแร้วมั้งคับ

7. Burin_klongton

Burin_klongton New Member Member

27
    0
    0
    เห็นด้วยกับหมูคับ

8. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ตามเพ่ๆเลยคราฟ ข้างนอกใช้ได้คราฟ

9. ขอบคุณพี่ๆ มากครับสำหรับคำแนะนำ

ขอบคุณพี่ๆ มากครับสำหรับคำแนะนำ

ที่นี้จะไปหาอะไหล่ทดแทน
    พี่ๆ ว่าเอายี่ห้ออะไรดีครับ?

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ก้ตาราคา สบายเงินในกระเป๋า ตอง 5 จัดไปครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:28:02 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:27:29 ----------

ก็ตามราคา สบายเงินในกระเป๋า ตอง 5 จัดไปครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:28:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:28:02 ----------

ก็ตามราคา สบายเงินในกระเป๋า ตอง 5 จัดไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้