ปุ่มกดเซนทรัลล๊อคหลุด(เลื่อนไปมาได้แต่ล๊อคไม่ทำงาน)ทำไงอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย blackdevil7, 21 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blackdevil7

blackdevil7 Member Member

117
    0
    16
    งานเข้าแล้ว ปุ่มกดเซนทรัลล๊อคมันหลุด(เลื่อนไปมาได้แต่ล๊อคไม่ทำงาน)ทำไงอ่ะครับ
    พอดีเมื่อเย็นผมล้างรถ แล้วถูไปโดนปุ่มฝั่งคนขับ เสียงดังก๊อบ...!!
    ตอนนี้ขับๆไปฝั่งคนขับล๊อคไม่ได้เลย ซึมไปเลย
    กลัวติดไฟแดงอยู่แล้วสาว ๆ จะโดดจากเด็กแว้นมาเปิดประตูมานั่งตักเอา 555+
    รบกวนหาวิธีแกะ + ซ่อมด้วยคร้าฟฟ :cry::cry:

2. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ถอดแผงประตูออกมาดูครับ เหล็กดึงล็อกคงหลุด แล้วหาสาเหตุว่าหลุดได้อย่างได้ อาจะบุสแตกก็ได้ เพราะเป็นพาสติก

3. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    เดกแถวนั้นโหดจัง โดดขึ้นมานั่งตักเลยหรอออออ อิอิ

4. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ตำแหน่งตามที่ คุณ canniva ว่าไว้ครับ มีโอกาสหลุดมากที่สุด

5. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ตำแหน่งตามที่ คุณ canniva ว่าไว้ครับ มีโอกาสหลุดมากที่สุด

6. blackdevil7

117
    0
    16
    พอดีคนขับมันหน้าตาดีอ่ะพี่ น้องๆเด็กพานิชอดใจไม่ค่อยไหว
    กัดฟันทิ้งเด็กแว้นมานั่ง Si ประจำ 555+

7. blackdevil7

117
    0
    16
    ตอนหลุดน่าจะเป็นเพราะเปิดประตูอยู่แล้วไปเหนี่ยวเอาปุ่มมันอ่ะคับ แต่ยังไงพรุ่งนี้จะลองรื้อดู ไม่รู้แงะเป็นหรือเปล่า ฮือ ๆ ๆ

8. blackdevil7

117
    0
    16

มีรูปด้วย โดนเลย มีความหมายกับกระเป๋าตังผมมาก ๆ ครับ อิอิ ขอบคุณที่แปะรูบมาด้วย
    แต่ว่า พอจะมีรูปตอนแงะ ไอ้เจ้าประตูก่อนจะมาเจอด้านในด้วยป่าวครับ ไม่รู้จะเริ่มแงะยังไง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:26:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:25:16 ----------

มีรูปด้วย โดนเลย มีความหมายกับกระเป๋าตังผมมาก ๆ ครับ อิอิ ขอบคุณที่แปะรูปมาด้วย
    แต่ว่า พอจะมีรูปตอนแงะ ไอ้เจ้าประตูก่อนจะมาเจอด้านในด้วยป่าวครับ ไม่รู้จะเริ่มแงะยังไง

9. blackdevil7

117
    0
    16
    เจอแล้ว !!! ปุ่มหักครับ ซวยแล้ว หักตรงขามันเลย
    จะไปหาที่ใหนได้อ่า ซวยแล้ว ๆ

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หาซื้อแผงเดิม แผงแดง หรือรับบริจาคในคลับเอานะจ๊ะ แต่พอดีพี่ไม่มีอะดิ รอต่อไป

11. blackdevil7

117
    0
    16
    สงสัยงานนี้รอนาน 555+

12. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เบิกเลยครับไม่แพงหรอก

13. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    แนะนำว่าเบิกเลยครับ เด๋ยวจะได้เด็กๆมานั่งด้วยซะก่อน ฮ่า
    จะเบิกเซียงกง หรือเบิกศูนย์ก็ถามกระเป๋าตังได้เลย^^

14. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เป็นคล้ายๆ กานเล๊ย

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันเบิกได้ด้วยเหรอ อิอิ ไม่เคยเบิกเลย

16. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    อาการยอดฮิต โดยเฉพาะฝั่งคนขับ - -'

17. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    ผมเีริ่มมีอาการแล้วเหมือนกัน แต่เป็นฝั่งคนนั่งอ่ะ

18. blackdevil7

117
    0
    16
    สิ้นเดือินว่าจะเบิก0 ไม่รู้ว่าเบิกได้ป่าว เห็นเพื่อนแนะนำกาว Eproxy ไม่รุไหวป่าว ถ้าไม่ได้คงต้อง 0 อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้