รอบเดินเบาค้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sumruay, 24 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    GA15 สตาร์ทรถขับออกจากบ้านปกติ แต่จะมีบางอารมณ์เช่น ขับๆไปต้องจอดติดไฟแดง รอบมันจะไม่ลงมาที่ตำแหน่งปกติ จะค้างอยู่ราว 1300-1400 รอบ แล้วอีกสักพักนึง รอบถึงจะลงมาปกติ อาการนี้เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง ตัวมอเตอร์เดินเบาก็ล้างอยู่ประจำสม่ำเสมอ เลยไม่รู้จะจับจุดตรงไหนดี ทุกท่านชี้แนะให้ด้วยครับ :sad:

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ถ้าล้างไม่หายลองหาเปลี่ยนเลยค้าบ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เป็นแค่ช่วงเช้า หรือ เปล่า ครับ
    ถ้าใช่ ก็ไม่ต้องซีเรียจ :D

4. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผม มี 2 อัน ตัวเดินเบา สลับไป สลับมาใช้
    ผลคือ อารมณ์จะค้าง มันก็ค้าง ไม่หายขาด ดีอยู่วันเดียวที่เปลี่ยน ยัคิดไม่ออกเหมือนกัน จะไล่จุดใหนต่อ
    ของผม ค้างบางที 2 พัน รอบ เบาๆหน่อยก็ 1300-1500
    จะเป็นหลังจาก ลากรอบ ต่อๆกัน ซัก 30-50 กิโล อ่ะครับ ประมาณ ขับ D3 ยาวๆ เร็ว 100-120

5. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    คุณเด่นครับ ของผมเป็นไม่เลือกเวลาเลย ถ้าตอนเช้าหรือสตาร์ทเครื่องใหม่ๆ อันนี้เข้าใจได้

คุณหนึ่ง เมื่อก่อนผมเป็นเหมือนพี่เลยครับ คือต้องซัดมายาวๆ แล้วเป็น แต่ตอนนี้เป็นไม่เลือกเวลาเหมือนที่บอกคุณเด่นไป เป็นมั่งไม่เป็นมั่ง งงจริงๆ สงสัยต้องหาสำรองไว้อันนึงแล้วล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้