เสียงดังใต้ท้องรถ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย satank, 23 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    เวลารถติดๆ ถ้าเหยียบเบรค หรือเคลื่อนไปช้าๆ มันจะมีเสีงดังอยู่ใต้ท้องรถ ดังครื้ดๆ
    มันคือเสียงอะไรคะ แก้ตรงจุดไหนถึงจะหาย

2. nv_van

nv_van New Member Member

14
    0
    1
    ไม่แน่ใจว่า แผ่นรองใต้ท้องรถหลุดหรือเปล่าครับ ลองก้มไปดูหน่อยครับ

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ลองดูผ้าเบรคกับจานเบรคครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น่าจะเป็นที่เบรคตามพี่ป๊อบว่านะครับ

5. sakunpannawors

sakunpannawors New Member Member

206
    0
    0
    ลองดูที่รอยต่อของท่อครับ
    ผมเคยเป็นครับ

6. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    เบรค ครับ
    รถผมก็ดัง...ธรรมชาติ....ช่วงนี้หน้าฝนลองเช็คบ้างก็ดีนะครับ

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ครับผม หลายๆความเห็นครับ เจ้าของรถก็ต้องรีบดูด่วนนะจ๊ะ

8. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    รถเกียร์ออโต้ ป่าวคับ ! ถ้าใช่...มันไม่ใช่เสียงที่ดังปกติที่เบรคเหรอคับ

9. singcoohteam

5,303
    108
    0
    คับผม

10. satank

81
    0
    0
    รถเกียร์ออโต้ค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ เดี๋ยวจะลองไปให้ร้านเช็คตรงเบรคดู
    ก็ไม่แน่ใจว่ามันเป็นเสียงดังปกติหรือเปล่า เพราะไม่ค่อยได้ใช้รถช่วงที่รถติดๆสักที
    ส่วนใหญ่จะวิ่งอยู่ตจว.ค่ะ

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อย่าปล่อยไว้นานนะครับ อตร.

12. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    ผมว่าของผมก็เป็น ดัง ครึกๆ สงสัยเบรค แก้ไขยังไงครับ

13. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ของผมก็สะท้านทั้งสองมือแล้วครับ เวลาวิ่ง80ก็หอนมากๆ ไม่ใช่ยางนะครับเพราะเพิ่งเปลี่ยนมาเดือนกว่าเอง หอนเฉพาะข้างซ้ายนะครับ ใครรู้ช่วยบอกที

14. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    ลูกปืนล้อแน่เลยพี่

15. satank

81
    0
    0
    เช็คเบรคดูแล้วเป็นอาการปกติเหมือนอย่างที่คุณthruonline ได้บอกไว้ค่ะ ไม่มีปัญหา ก็โล่งไป ส่วนอาการของคุณ singcoohteam น่าจะเป็นที่ลูกปืนช่างเคยบอกว่าอย่าปล่อยไว้นาน มันจะกินยางค่ะ

16. นายโต

นายโต New Member Member

36
    0
    0
    หอนในรถ หรือว่านอกรถครับ น่าสงสัย แจ้งอาการไม่เคลีย น่ะเนี้ย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้