ไฟ ABS โชว์

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Thongchai B., 17 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thongchai B.

Thongchai B. New Member Member

4
    0
    0
    รถ Tiger D4D 3.0 G มีไฟ ABS โชว์ เลยอาเข้าที่ศูนย์ ซ่างบอกว่า Speed sensor เสีย ค่าซ่อมประมาณ 4000 บาท เลยอยากถาม ดังนี้ครับ
    1.ถ้าไม่ใช่ศูนย์ มีอู่วซ่อมรึป่าว ครับ

2.ถ้าไม่ซ่อมแต่ ต้องการดับไฟabs ทำยังไงได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ๑. ไม่จำเป็นต้องเข้าศูนย์หลอกคับ ตอนนี้มีอู่ที่เค้าทำกันได้เยอะแล้ว

๒. ไม่แน่ใจนะคับ เดี๋ยวรอช่างศูนย์ โตต้า มาตอบดีฟ่าคับ

3. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    รื้อไมล์ออกมาแล้วเอาหลอดไฟที่โชว์ ABS ออกครับ...

4. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เอางี้เลยเหรอพี่

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    บางที อาจจะเป็นที่หลอดไฟเบครหลังขาดครับ ข้างใดข้างหนึ่งลองดู ลองเปลี่ยน ครับ

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ไม่มี ABS .....ช่วยดัน

7. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
  8. Burin_klongton

Burin_klongton New Member Member

27
    0
    0
    ไม่ใช้ก็ได้เอาออกเลยเบรคดีด้วย

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เข้ามาเล่นบ่อย ๆ นะพี่

10. Thongchai B.

Thongchai B. New Member Member

4
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกๆคำตอบเลยครับ..

....แต่ตอนนี้ผมอยากดับไฟโชว์ที่เรือนไมล์ครับ เห็นแล้วไม่ค่อยสบายใจครับ....

11. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ACC_96 ชื่อนี้คุ้นจัง ยังไงก็หายไวไวนะครับ

12. Thongchai B.

4
    0
    0
    ขอบคุณครับ:cry:

13. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    หายไวไวนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้