หาร้านซ่อมหัวโช๊ค

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย A-GAGE, 16 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. A-GAGE

A-GAGE New Member Member

11
    1
    0
    รบกวนเพื่อนแนะนำร้านซ่อมหัวโช๊คบอลจ้อยซ์ของ cus co หน่อยครับ มันซ่อมได้ไหมครับ พอดีซื้อมือสองมาแล้วลืมตรอจสอบหัวโช๊คงานเข้าเลยครับพ่ีน้อง:cry::cry::cry: ร้านท่ีซื้อมาไม่ยอมรับผิดชอบ ไม่รับคืน แต่ตอนก่อนจ่ายเงินกลับรับปากซะดิบดีว่า ถ้ามีปัญหาภายใน 7 วันยินดีรับคืน เจอแบบนี้เซ็งเลยครับ:cry::cry::cry:

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
  3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไม่ต้องซ่อม ครับ หาหัวเดิมมาใส่

เคยซ่อมแล้ว ไม่หาย เครียดกว่าเดิม

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ซื้อมาจากร้านไหนครับ

5. A-GAGE

11
    1
    0
    เอาหัวโช๊คเดิมใส่ได้เลยเหรอครับ ต้องแปลงไหมครับ

6. A-GAGE

11
    1
    0
    เอาหัวโช๊คเดิมใส่ได้เลยเหรอครับ ต้องแปลงไหมท่ีสำคัญหัวจ๊อยซ์มันหลวม 4 ต้นเลยครับ

7. A-GAGE

11
    1
    0
    ซื้อจากร้านในเว็บนี้ครับ log-in" Vtec Shop" อยู่แถวประชาอุทิศ

8. musachi

2,336
    264
    0
    โทรมาถามได้ ครับ ตอนเย็นๆ

089-4445540

ขี้เกียจพิม

9. A-GAGE

11
    1
    0
    ซื้อจากร้านในเว็บนี้ครับ log-in" Vtec Shop" อยู่แถวประชาอุทิศ

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หัวเดิมใส่เเทนผมก็ใช้หัวเดิมครับ

11. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    เอาแล้วไง ขายทิ้งขายขว้าง เหม็นเน่ากันไปขายของไม่รับผิดชอบมาอีกแล้วครับพี่น้อง ระวังกันหน่อยเน้อ

12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    หายไวๆนะครับปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ เอาใจช่วยครับ

13. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เป็นเรื่องธรรมดาของบอลจอย ซ่อมแล้วไม่นานก็เป็นอีก เปลี่ยนหัวโช๊คเป็นแบบเดิมๆก็ดีนะครับ

14. jubbchaii

jubbchaii New Member Member

37
    0
    0
    ผมเคยไปทำที่ CG เรียบด่วนรามอินทราครับ ลองไปดูแล้วกัน

15. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0

ร้านนี้ผมก็โดน ถึงต้องขึ้นลายเซนแดงๆแบบนี้ไงครับ...
    ขนาดเราเป็นลูกค้าประจำมันนะ...

16. เป็นไงมาไงอ่ะพี่โก้ ลูกค้าชั้นดีแบบพี่โก้ยังโดนเลยเหรอ เล่าให้ฟังหน่อยสิครับ

17. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ขอบคุณเต้ที่ถามครับ...

จริงๆผมก็โวยอะไรมากไม่ได้ เนื่องจากเจอปัญหาหลังจากซื้อมาหลายวันแล้ว... แต่เรื่องมันเปนงี้ครับ
    สั่งซื้อ RG Racing gear กระบอกทอง ปรับได้ 5 ระดับ ( ผมซื้อของไม่เคยได้ดูของเพราะอยู่สงขลา ดูแต่รูป+ความไว้ใจ ) ก่อนซื้อก็โทรคุยปกติ สอบถามสภาพหลักๆก็ OK
    หลังจากได้รับของ ก็ดีสภาพสวยเลย แต่ไม่มีตัวช่วยในการปรับหนืด แล้วมันไม่เหมือนยี่ห้ออื่น มันเปนเดือยๆสี่เหลี่ยมเล็กๆแล้วอยู่ลึกมาก...ก็ไม่เป็นไร เด๋วค่อยโมเครื่องมือเอาก็ได้..... จากนั้นผมก็มีงานต้องลงทะเล ซึ่งอย่างน้อยก็ 4 weeks โช้คก็ยังไม่ได้ใส่เลย

ขึ้นฝั่งมาก็มีงานต่ออีกที่สัตหีบ พอมีเวลาว่างก็ไปเดินแถวบ้านฉาง หาซื้อเครื่องมือที่จะเอามาปรับหนืด ก็ได้มาชุดนึง พอกลับมาถึงบ้านก็จัดการลองเลย ผลปรากฏว่า คู่หน้าปรับได้ข้างเดียว อีกข้างหมุนไปมาได้ แต่ไม่มีแก๊กๆ คู่หลังปรับได้ข้างเดียว อีกข้างหมุนไม่ไปเลย ก็เลยรีบโทรแจ้ง มันบอกว่าซื้อไปหลายวันแล้วคืนไม่ได้หรอก ผมก็ยังต่อรองว่างั้นเอาชุดอื่นแทนได้ป่าว มันบอกชุดอื่นขายหมดแล้ว ( อันนี้มันโกหก เพราะมันยังอัพกะทู้อยู่ แต่พอผมเข้าไปโพสมันก็เลิกอัพ ไม่ได้โพสด่านะ แต่ช่วยมันอัพแบบประชดอ่ะ )
    มันว่ามันอยากช่วย เพราะเราเป็นลูกค้าประจำ แต่พ่อมันไม่ยอม...แถมมาหาว่าผมปรับจนพังอีก ก็เลยด่ามันไป แล้วก็จบกันไป

สุดท้ายก็เลยลองโทรหาพี่วิน winspeed แกว่าให้ลองส่งมาดู พอแกดูแล้วก็บอกว่าแกซ่อมไม่ได้....เซงเลย ตอนนี้ยังอยู่ที่พี่วินเลย กะลังจะส่งกลับมา

เต้พอจะรู้มั้ยครับว่าที่ไหนพอจะซ่อมได้บ้าง ไอตัวปรับหนืดนี่อ่ะ...หรือช่วยแนะนำทีว่าจะทำไงกะชุดนี้ดี...

ปล. ในลายเซ็นที่ลงขายนั้นคนละชุดกันนะครับ ที่ลงขายเป็นกระบอกเงินสไลด์กระบอก ปรับหนืดไม่ได้....

18. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เซงเลยเจอแบบนี้ ผมเคยโดนเหมือนกันเรื่องโช๊คเนีย

19. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แบบนี้เซ็งแทนอ่ะ

20. เด๋วจะลองสืบ ๆ ดูให้ครับพี่โก้

ว่าแต่มาลงเครื่องที่อู่ตะเภา หรือบ้านฉาง น่าจะเคยเจอกันบ้างนะครับ

21. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    เห็นใจ ครับ พี่โก้

22. Alif & Otis

1,696
    51
    0
    อยู่ทางนู้นมากกว่าอยู่บ้านอีก ไปอู่ตะเภาทีไร มองหา dc2 ไม่เคยเจอเลย...

23. A-GAGE

11
    1
    0
    ของผมพอซื้อมาก็ลองเปลี่ยนวันท่ีซื้อเลยครับถึงได้เจอปัญหา พอโทรกลับไปว่าจะขอคืนเนื่องจากมันมีปํญหาจริงๆ ก็ไม่ยอมรับผิดชอบ ไม่เหมือนท่ีพูดไว้ก่อนจ่ายเงิน ก็อย่างนี้แหละครับ อ้อยเข้าปากช้างไปแล้ว คงได้คืนยาก ต้องหาทางแก้เอาเอง ก้อขอเตือนเพื่อนๆไว้เป็นอุทาหรณ์ ว่าซื้อโช๊คมือสองต้องเผื่อใจไว้ เพราะบางทีสภาพภายนอกดูดีแต่ระบบข้างในมันอาจจะเสียก็เป็นได้ ถึงแม้ว่าเราจะตรวจสอบสภาพภายนอกอย่างถี่ถ้วนแล้วก็ตาม มันก็เป็นการเช็คแค่ระดับหนึ่งแค่นั้น เพราะฉะนั้นคงต้องชั่งใจระหว่างของมือหนึ่งกับของมือสอง

24. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    งานเข้า

กลึงเป็นยูริเทนใส่แทนก็น่าจะได้นะครับ
    ลองถามสนามเป๋าดู

25. zev

zev New Member Member

208
    25
    0

ผมเคยเจออาการเดียวกับคุณ KOKO เหมือนฝาแฝดกันเลย แต่เป็น OHLINS PCV
    คุณต้อง อู่ TUBE แก้ให้ผมแล้วหาย ใช้ได้ปกติ

คุณต้อง 0897956138

26. Alif & Otis

1,696
    51
    0

ขอบคุณมากครับ...

27. musachi

2,336
    264
    0
    โดนกัน หลายคนเลยนะ ร้านเนี๊ยะ

28. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    แปลว่าผมโฃคดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก สิครับ
    เพิ่งโทรไปถามหาโช๊ควันนี้ ปรากฎว่า ไม่มีของ
    รอดอย่างปาฏิหาร ฮ่า ๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

29. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    แปลว่าผมโฃคดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก สิครับ
    เพิ่งโทรไปถามหาโช๊ควันนี้ ปรากฎว่า ไม่มีของ
    รอดอย่างปาฏิหาร ฮ่า ๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

30. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    เจอร้านแบบนี้เซ็งเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้