เครื่อง3.0ของ6ล้อวางในกระบะได้จริงหรือ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย YETIboy11, 29 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YETIboy11

YETIboy11 New Member Member

16
    0
    1
    คือผมเคยอ่านเจอในหนังสือมีกระบะอยู่คันหนึ่งวางเครื่องดีเซลเทอร์โบ3.0ลิตรของ6ล้อยี่ห้อนิสสัน150แรงม้า(รถที่วางก็นิสสัน)
    เคยถามช่างเขาบอกวางได้จริงแต่มันกินน้ำมันสะบั่นหั่นแหลก ...........เลยสงสัยว่าในตระกูลISUZUมีเครื่งของ4ล้อใหญ่
    ที่มีเทอร์โบขนาด3.0ลิตรตัวไหนที่เหมาะจะวางในMAZDA B2500 THUNDER รุ่นเครื่องมังกรดำมั้งครับ
    อยากได้มาไว้ใช้สักคันอ่ะทรงมันแนวดีงบผมซื้อรถได้ไม่เกิน2แสน ตอนนี้มีcameo ของพ่ออยู่คันเดียว หาไว้ใช้ดีเซลอีกสักคัน
    คงดีไม่น้อยน้ำมันไบโอถูกดี

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    มันไม่ยากเกินความสามารถ ถ้าคิดจะทำอะไรซักอย่าง ขึ้นอยู่กับหัวคิดของคนที่จะทำการดันแปลงครับ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ขนาดมอเตอร์ไซค์วางเจยังมี อิ อิ อิ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    สมัยก่อนก็เห็นเขาเอาพวกเครื่อง RD28 มาวางกันเลยครับ

6. YETIboy11

16
    0
    1
    แล้วเครื่อง6ล้อเทอร์โบตัวนี้ของนิสสันมันเป็นไดเรคฯด้วยไหมครับใครเคยอ่านนิตรสารเล่มที่ผมพูดถึงบ้าง
    แล้วมันมีรหัสว่าอะไรจะได้ไว้ประกอบการตัดสินใจ

7. YETIboy11

16
    0
    1
    แล้วเครื่อง6ล้อเทอร์โบตัวนี้ของนิสสันมันเป็นไดเรคฯด้วยไหมครับใครเคยอ่านนิตรสารเล่มที่ผมพูดถึงบ้าง
    แล้วมันมีรหัสว่าอะไรจะได้ไว้ประกอบการตัดสินใจ

8. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    วาง คอมมอนเรล เลย อิอิ

9. oxe

oxe New Member Member

54
    0
    0
    วาง คอมมอนเรล ดีกว่า

10. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    คอมมอนเรวอีกเสียงคับ แรงจิง วิ่งจิง ประหยัดจิงคับ อิ อิ

11. oxe

oxe New Member Member

54
    0
    0
    คอมมอนเรล คอมมอนเรล คอมมอนเรล

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ตามท่าน ๆ ข้างบนครับ เดี๋ยวจะบานปลาย ทำเสร็จก็ไม่รู้ว่าจะวิ่งหรือเปล่า อิ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้